Mfalme ndugu yangu alikuwa tu akiniambia ya kwamba kulikuwako na hizi leso kwa ajili ya mtu fulani anayekufa kwa kansa. Kwa hiyo tutakuwa tukiwaombea katika muda mfupi tu. Ndugu <coughs> nevo anasema kuna haja mbili papo hapo, upande huo mwingine haja mbili vema, itanini moja, hayo hiyo moja ni haja vema, bwana, nami nitaziweka hapa kuziombea pia. Ndipo basi ndio kwanza mtu fulani apitishe muhtasari, amekuja huku na kupitisha muhtasari juu ya hilo, kuhusu ibada kesho. Uh, ninyi mlio hapa mnaotutembelea, hakika tungependa mshuke mji alasiri saa nane kesho. Alasiri watakuwa na ibada za kanda, na endapo ufanye lolote, kutakuwako na mmoja wa jumbe jambao ambao, ambao hujawahi kusikia utakaochezwa na kufanya mkutano wa maombi, na nasi tunatarajia tu wakati mzuri kesho alasiri saa nane. <coughs> Utakuwa ni wakati wenye shughuli nyingi kwangu maana kesho, mnaona sina budi kuchukua Jumapili asubuhi na pia Jumapili usiku na kesho usiku pia, na historia yote juu ya makanisa hayo na sasa Jumapili asubuhi, Bwana kipenda tunatarajia wakati mzuri sana maana Jumapili asubuhi ikiwa ni pumziko letu, namna ya pumziko kutoka Jumamosi usiku, ni wakati wa kanisa la Laodikia. Lakini Jumapili asubuhi ninataka kuchukua mwanamwali aliyelala na ufunuo wa wale wanne mia na arobaini na nne elfu na maskini, sehemu hizo zote legevu zinazofunganisha ujumbe pamoja, kwa ajili ya Jumapili asubuhi. Ibada zitaanza saa tatu. Hiyo ni kweli mchungaji, saa tatu jumapili asubuhi, ambapo tunataka kuyachukua mambo hayo yote kama itakuwaje kwa huyo mwanamwali aliyelala na itakuwaje kwa mwanamwali mwenye busara, watarudi lini? Ama wale mia na arobaini na nne elfu wa wataonekana wapi? Na mambo mengi kama hayo kwa ajili ya jumapili asubuhi ku, kujaribu kufunganisha hayo pamoja ambayo hayo yanaambatana moja kwa moja na ujumbe huu na ndipo Jumapili usiku tutamchukua yule malaika mkuu wa mwisho na ujumbe kwa Laodikia, Jumapili usiku, Bwana kipenda. Na sasa basi, kesho alasiri ni ibada hapa, ibada ya kanda. Eee, ndugu jini ndiyo kwanza niambia ya kwamba wangenini, tutaanza saa nane kesho alasiri, nanyi watu mnaotaka kuja hapa kusikiliza hizo jumbe, muwe na maombi madhabahuni, ninyi ambao mnamtafuta Roho Mtakatifu ama kitu fulani, wakati wa ajabu sana kanisa ni zuri na joto limefunguliwa na tayari kwa mtu yeyote wakati wowote wa anayetaka kuingia na kuomba na kumtafuta Bwana. Kanisa liwazi na linangojea, nasi tuna nini? Tutakuwa tukiwatarajia, tuliweke jinsi hiyo, tutakuwa tukiwatarajia kesho alasiri ama wakati wowote wa mnaotaka kuja kanisani kuomba, mbona daima liko tayari. Na ikitokea kwamba milango imefungwa ama kitu fulani, upande wa pili wa barabara hapa tu, ndugu yangu ambaye ndiye mwangalizi hapa, nafikiri ni 411 ni nini hivyo, ama mia nane kumi na moja, hiyo ni nini? Mia nane kumi na moja, yapata tu hatua chache kutoka hapa kanisani, mia nane kumi na moja. Mbona yeye ni, ni mke wake angekuwa na ufunguo, kama wakiuvuta mlango pamoja nao ujifunge, bali wao wacha wazi. Labda asubuhi wanaufungua ama baada ya ibada unafungwa usiku, kuwazuia watoto wasikimbie ndani Mwajua na kuvunja madirisha na kadhalika. Mnajua jinsi watoto walivyo, hasa sana katika siku hizi. Kwa hiyo sisi hufunga kwa sababu hiyo. Tunachukia kulazimika kufunga mlango wa kanisa wakati wowote. Wa labda wakati lile lingine litakapomalizika, tutalifanya ili labda lipate kuwa tofauti basi na sisi, mtu fulani anaweza kuwa pale wakati wote, kusudi watu waweze kuja na kuomba na kutafuta uponyaji, kumtafuta Roho Mtakatifu. Ninyi msiona Roho Mtakatifu maishani mwenu, shukeni mje, mkae hapa. Kaeni tu usiku kucha, mkitaka kaeni tu mpaka mtakapompokea. Ni nani yule aliyekuwa hapa muda mfupi uliopita akiimba Mungu juu ya nafsi yangu yote na Mungu kila mahali? Mimi nifikiri unyakuo ulikuwa umekuja. Mimi nikaangalia kote kule nione kama kila mtu alikuwepo. Ulikuwa ni mzuri sana, nina uthamini wote. Ungestahimili huo kidogo karibu tu wakati wote na Bwana. Hiyo ndio ndiyo kwanza niingie, wakati wa kuanza kuusikia huo. Na mimi nimekosa kuimba kote kuzuri katika mikutano hii, kwa sababu nilifikiria kwamba labda loni na shughuli nyingi sana. Mnajua jinsi ilivyo, watu watu wanakuja kwa ndege, kwa gari moshi, kwa ninyi... ni ninyi hamjui hilo, mnaona maana. Inakuja tu kwa simu, inakubidi kuwaendea on ukutane nao na kuwaombea na kila mahali, e, inaendelea tu siku zote. Halafu kujaribu kusoma pia inakuwa ni shida sana <coughs> lakini daima tuna furaha kukutana na watu na kufanya tuwezalo kwa ajili yao, kwa sababu ni hiyo, ni nini, ni yetu sisi. Ni watumishi wa umma kwa ajili ya Bwana Yesu Kristo kwa watu wake katika siku hii, nasi tunapenda kufanya zaidi ya yale kweli tufanyayo, bali hatuwezi Uh, mhudumu alikuja upesi asubuhi ya, ya leo amechanganyikiwa kabisa, ameharibikiwa kabisa, jamaa mzuri, na kwa sababu kwamba alikuwa alifanya tu kazi kupita kiasi, akapata akaanza kuamka, naye msichana wake mdogo alikuwa amesimama chumbani, msichana akaanza kuzunguka zunguka kasi, alikuwa amevaa pajama ndogo nyekundu. Anasema jambo la mwisho analokumbuka lilikuwa ni doa dogo jekundu lililozunguka na kuzunguka na kuzunguka na kuzunguka namna na na hiyo Akazimia, mnaona. Kwa hiyo wakamleta huku mbio. Kwa hiyo ni, ni kazi nyingi kupita kiasi, mnaona. Kukumbuka, wewe ni mwanadamu, na sisi, sisi tunataka tunafikiri mzigo wote umewekwa juu yetu, lakini mwajua, Mungu anao watumishi kila mahali kushughulikia baadhi ya hayo, na kwa hiyo tunafanya tu vizuri tuwezavyo lakini mhudumu mzuri akijaribu kufanya yote awezayo katika siku hizi za mwisho kwa ajili ya Bwana wake, hakika mimi naye Bwana akamkomboa papo hapo. Yeye ni mzima tu, akamrejesha kabisa mzima mwenye afya, akaenda zake akishangilia. Na loo, jambo kubwa nilitukia leo sitaki tu kuanza mambo hayo, lakini mwajua, nilimwambia mke wangu nikasema, sasa kutakuwa na mtu atakayekuja pale, naye atakuwa ni mwanamume mfupi mnene, nywele nyeusi na macho meusi, atasoma ubao ule na anza kwenenie, bali wewe mwite. Unaona, nikasema kwa sababu Bwana ana ujumbe kwa ajili yake. Nami nikainua Biblia na kuifungua nikasema, nitayaweka mambo haya hapa ndani kusudi uone hivyo ndivyo hasa Bwana anataka yeye afanye. Miaka minane iliyopita Mpoli kutoka Polandi alilelewa Polandi. Mkutanoni alikuja jukwani, nao wakasema amaro Mtakatifu alimwangalia akamwambia akasema umechanganyikiwa tu. Hiyo ni yeye alifikiri nilisema, bali ni Roho Mtakatifu aliyesema, lilikaa ndani yake tangu hapo na hatimaye likamvuta kutoka jiji la Kansas hadi humu jengoni jana usiku na ndipo akachanganyikiwa kabisa hapo aliposikia juu ya ubatizo huo wa maji Aa. akaenda kwenye hoteli yake, ndipo Roho Mtakatifu akasema, simama sasa, uende pale juu. Mtu fulani alitaka kuja pamoja naye, bali akakataa, kwa sababu katika ono alikuja peke yake, mnaona. Na kwa hiyo, naye kama muungwana kusoma ubao, alianza akageuka aende naye. Mke wangu akamuita, nami nikaenda mlangoni, nikasema huyo huyo ndiye, acha aje. Akasema, nifanye nini? Akiisha kuona, akasema, sasa ninauona nikasema inataka kukuonyesha ili upate kujua. Sasa unaona, nikasema bwana liniambia, ulikuwa unakuja. Mnaweza kumuuliza nikasema. Sasa haya hapa maandiko <laughs> yasome papa hapa, kabla hujaendelea vema. Huyo hapa kubatizwa katika jina la Yesu Kristo. Sasa kwa hiyo uenda ameketi hapa. Sasa nijuavyo mimi uko hapa, ndugu ndugu ndugu mpole, huu Naam, huku nyuma pembeni, huyo hapa naam, simama, inua mkono wako ili waweze kukuona hapo. Vema kumuona Roho Mtakatifu ayo hutukie tu wakati wote. Watu wengi hufikiria kwamba maono huja tu jukwani. Lo, hilo halilianzishi viti kuhusu hilo ndugu. Leo kila mahali tu mnaona vema. Hapa ni mahali padogo pake hapa, hapa, hapa ni mahali ambapo kidogo sana hufanyika. Huko nje ndiko linaendelea mchana kutwa na usiku, mnaona namo. Muulizeni mke wangu, naye ama hao, na jirani yangu pale nyuma, ndugu Hudi, nao wote walioko huku. Loo, jamani Haya ni mambo ma, madogo hapa. Mambo makubwa ndiyo yanayotukia huko, sasa wala nusu haijapata kusimuliwa bado. Lo, nina furaha sana kwa ajili yake, nikijua ya kwamba Bwana wetu hivi karibuni anakuja nasi tutakuwa pamoja naye daima, basi sio daima, bali milele milele. Sasa Bwana kipenda, ninaamini ni tarehe ni kumi na nane jumapili juma moja, jumapili juma moja, tarehe kumi na nane. Nimekuwa na vita vibaya sana, shetani amejaribu kunipa homa hii ambayo inaenea huku, ninakazana tu kumrudishia, naye ana ni kabidhi nami ninamrudishia kwa so hiyo, na kwa hiyo nimekuwa na vita kweli kweli. Kwa hiyo labda tutapambana jumalijalo, alafu basi, Bwana kipenda, ifikapo jumapili ijayo tarehe kumi na nane na si tutajaribu kuleta ibada ya kuwaombea wagonjwa, maana wana nini, mambo yanarundikana na kurundikana, na yale ya dharura kabisa tunajaribu kuyashughulikia upesi tuwezavyo, na majira, majira yote ya usiku na kila kitu kinachokuja na kuondoka. Kwa hiyo tarehe kumi na nane tutafanya ibada ya kawaida ya uponyaji, na endapo una baadhi ya wapendwa wako wanaotaka kuombewa, vema walete huku ama walete wakati huo. Sasa kuna jamaa wengi wa Jeffersonville waliokuwa wakiniambia wakasema, walikuja wakati mzuri wa kufika hapa yapata saa kumi na moja, wakasema hakuna hata nafasi kuyaegesha magari yao ama tena shara kwa hiyo wao, nikasema vema, ninyi hawa ni ndugu wageni wetu kutoka kila mahali, watu wa wahudumu wengi. Nikasema wana wanashikilia ya mafundisho ya hili, nasi tunajaribu tu kugusia mambo yaliyo muhimu, alafu baadaye kidogo mbona tutayaweka kwenye kitabu mpate kuyasoma, na, na kitakuwa na mengine zaidi kidogo yataongezewa kwa sababu usiku mnaona siku kadhaa usiku zilizopita nimekuwa nikijaribu nimekuwa kuiokoa sauti mnaona kwa sababu upeo kugwa, huo mkubwa huo ndio ninaotaka kuona pale ambapo ufunuo wa Kristo utafanywa katika wakati huu mnaona kile ulicho na sasa, kabla hatujaanza kuyasoma maandiko, nami najua kesho ndio ile siku kubwa ya kibiashara ambapo inatubidi sote kwenda kununua vyakula vyetu vya Jumamosi usiku, nasi hatuna budi kuvinunua Jumamosi ya alasiri ama Jumamosi ya asubuhi, mojawapo ili tuweze kuwa huru Jumamosi usiku kuja kanisani. Kwa hiyo tutajaribu kuwaachilia mapema usiku wa leo kusudi msiwe mmechoka sana kesho kuvipata kisha mrudi kwenye ibada ya alasiri, pamoja na ndugu hapa walio na kanda na pia kwa ajili ya kesho usiku. Sasa tunaweza tu kusimama dakika moja kwa ajili ya maombi, mkiweza. Sijui, kabla hatujaomba, kama kuna mtu yeyote hapa aliye na haja maalum ya maombi, kama tu utafanya ijulikane kwa mkono ulioinuliwa. Mungu anaona. Sasa mnaona kama tuko katika ulimwengu muhitaji ama la? Enyi ndugu, na kiasi ya asilimia tisini na tano ama tisini na nane ya wasikilizaji iliinua mikono yao. Basi kwa sasa kumbukeni, huwezi hata kusogea pasipo Mungu kujua hilo. Mnaona, yeye alijua nia yako, alijua ulichokuwa ukiombea. Na tuinamishe vichwa vyetu. Baba mwenye rehema wa mbinguni, tunaukaribia utakatifu wako usiku wa leo, kiti chako cha enzi, kwa ahadi yako ya kwamba ulisema ungesikia na kama tungeamini ungetupa tulichoomba. Nasi tunakiri makosa yetu yote, tunatambua Bwana kwamba ha, hatustahili yoyote ya baraka zako ha, hatustahili, hatustahili kabisa, wala hatujikana kwamba tu tulistahili na, na tumefanya jambo kubwa, Father. E, Baba, tunapoangalia Kalvari hiyo inaondoa ukuu wote kutoka kwetu. Hatujui kitu kingine basi ila Kristo naye amesulubiwa. Ndipo tunapoona ya kwamba alifufuka siku ya tatu kulingana na maandiko kwa ajili ya kuhesabiwa haki kwetu. Akarudi siku arobaini baadaye katika umbo la Roho Mtakatifu apate kukaa nasi mpaka kuonekana kwake dhahiri angani wakati wa mwisho nasi tunauona huo wakati wa mwisho ukikaribia upesi sana. Sasa nasi ni watu walio na furaha sana Bwana, kwa sababu kwamba kwamba wewe umetupatia baraka hii kuu. Ninashukuru sana Baba ya kwamba kusanyiko hili linalosikiliza limeketi na mioyo iliyoinamishwa na kusikiliza. alafu basi Bwana, ninaomba ya kwamba utaitakasa midomo yangu usiku wa leo na kila usiku na kila wakati ambao nitakuja mimbarani mwako kusema na watu wako, kwa sababu Bwana kama usiniache niseme lolote lisilo sahihi ngali una nguvu za kuifunga midomo kama ulivyofanya kwa Danieli kwenye tundu la simba, na kama kamwe nikisema lolote lisilolingana na mapenzi yako, kifunge kinywa changu Bwana, nisije nikalinena yapite mawazo yangu niweke kwenye njia ifaayo, Bwana, ambapo sitasema kitu ila kweli, kwa kuwa ninatambua ya kwamba katika ile sikukuu watu hawa watakuwa wakingojea huko ng'ambo. Juu ya nini wakingojea? Kulingana na huduma ambayo nimewahubiria, kama ukija kuchukua moja ya nyota zako na malaika wako, wahudumu wako, watumishi wako, itawabidi kucharazwa kwanza, kulingana na jumbe hizi ambazo tumekuwa tukihubiri hapa utawawajibisha watumishi wako. Sasa Baba, ninaomba ya kwamba utamjalia Roho Mtakatifu kunena nasi mwanadamu, itahiri mioyo yetu tupate kumsikia. Nitakuwa nikisikiliza. Baba, naomba kwamba utawaponya wagonjwa na wanaoteseka, watu wote waliowahitaji kila mahali. Jalia nehema yako na rehema ziwe pamoja nao. Jalia kila haja iliyofanywa ijulikane usiku wa leo kwa mkono ulioinuliwa kote nchini, wakati wengi zaidi wanateseka, hata wale ambao leso hizi zinawakilisha, na maombi haya yaliyowekwa chini ya mkono wangu hapa, jalia Roho Mtakatifu ajibu, Baba, na kuwaponya wagonjwa. Nena nasi sasa kupitia kwa neno lako lililoandikwa, kwa Roho Mtakatifu tunaomba, katika jina la Yesu, amina. Ketini. <coughs> Sasa, usiku wa leo kidogo kuna joto kanisani. Ule wakati mkuu wa kanisa la Laodikia ukija, na usiku wa leo tunaukaribia ule wakati mwingine mkuu wa kanisa ambao utakuwa ni, ni wakati wa tano wa kanisa. Tumechukua wakati wa kwanza wa kanisa ambao ni Efeso Huenda nikasoma haya tena mwanzoni, yote yaliandikwa, na kwa hiyo ningetaka kuwasomea yote hapo ninyi ambao mngetaka kuyachunguza kwenye karatasi zenu. Wakati wa kwanza wa kanisa ulikuwa ni wakati wa kanisa la Efeso, kuanzia AD 55 hadi 170 Paulo akiwa ndiye nyota. Nao ulikuwa ndio wakati wa kwanza wa kanisa. Matendo pasipo na upendo yalikuwa ndio malalamishi ya Mungu zawadi ilikuwa mti wa uzima. Wakati wa pili wa kanisa ulikuwa mwaka wa mia sabini hadi mia tatu kumi na mbili. Ireneo alikuwa ndiye mjumbe wa siku hiyo nayo, na malalamishi yalikuwa yalikuwa ni dhiki na kanisa lililoteswa, zawadi taji ya uzima. Wakati wa tatu wa kanisa ulikuwa ni Pergamo, mtakatifu Martin akiwa ndiye mjumbe wa kanisa hilo. Wakati huo wa kanisa ulikuwa ni kutoka mwaka wa 312 hadi 666. Lalamiko lilikuwa ni mafundisho ya uongo, uongo wa shetani, msingi wa utawala wa kipapa. Nayo ndoa ilikuwa ni ya kanisa na nchi pamoja. Zawadi ilikuwa ni mana iliyofichwa na jiwe jeupe nao wakati wa nne wa kanisa ulikuwa ni wa tiatira kolumba akiwa ndiye malaika wa waka, wakati wa kanisa mjumbe wake mwaka wa mia sita na sita hadi elfu moja mia tano ishirini nao wakati huo wa kanisa ulikuwa ni ushawishi wa kipapa nyakati za giza ilikuwa jana usiku mwa jua nyakati za giza nayo za zawadi ilikuwa mamlaka ya kuyatawala mataifa na nyota ya asubuhi kwa malaika huyo. Sasa usiku wa leo tunaanzia kwenye wakati wa tano wa kanisa, ambao ni wakati wa kanisa la Sardi, S A R D E Sardi. Naye mjumbe wa wakati huu wa kanisa alikuwa ni Martin Luther anakuwa mwenye kufanika vizuri zaidi kwa msomi wa Bibilia ama mwalimu huyu ama walei, hasa siku hizi. Nao wakati huo wa kanisa ulianza katika mwaka wa 1520 na ukaisha 1750. 1520 hadi 1750, na wakati wa kile tunachokiita wakati wa matengenezo. Nalo lalamiko lilikuwa kutumia jina lao wenyewe. Nayo zawadi hao masalio wachache waliosalia ilikuwa kutembea mbele zake wamevaa vazi jeupe na majina yao kwenye kitabu cha uzima cha mwana kondoo. Bwana na atubariki tunapoanza sasa. Sasa tutaanza kwenye kifungu cha kwanza cha mlango wa tatu wa wakati huu wa kanisa, ujumbe wa Sardi. Kile kipindi cha matengenezo, masalia waaminio wachache sana waliosalia, karibu wamalizike sasa. Kwa baadhi ya wageni, huenda nikasema juu ya hili hapa, ya kwamba msije mkaachwa nyuma. Kwake kidogo ni ghafi, na wakati mwingine tutafikia ambapo tunaweza kuweka jumbe zetu kwenye kuchora nije alasiri na kutengeneza. Huenda nikafanya hivyo Jumapili. Sasa kila moja hizi zinawakilisha nini? Wakati wa kanisa moja, mbili, tatu, nne, tano, sita, saba hiki kikianza na Philadelphia na hiki hapa juu kinawakilisha ngu, nguvu za Kipentekoste ama kanisa lililokuweko Pentekoste, lilikuwa ni kanisa kubwa mno hapo mwanzo, bali roho roho, roho ya kidhehebu ikaanza kuja miongoni mwao ikijaribu kulifanya kanisa dhehebu, ambayo iliitwa matendo ya Wanikolai. Mnaweza kunisikia huko nyuma nam vema, matendo ya Wanikolai. Sasa halikuwa ni fundisho bado, ndipo tukalichukua neno na kulifafanua kwamba matendo yalikuwa ni nini, unikolai ulikuwa ni nini. Hilo ni jina la kigeni kwetu unikolai. Kwa hiyo nilichukua kiunani na kulifafanua, basi niko linamaanisha kushinda, ama kupiga ama kupindua kitu fulani. Nikolai lai ni kanisa walei Nikolai t te, tendo lililokuwa li, li, likijaribu kuwapindua walei na kuweka baraka zote na mtu pekee aliyepaswa kuisoma Biblia, yule pekee aliyepaswa kutoa tafsiri yake angekuwa ni askofu ama kiongozi fulani mkuu wa kanisa. Ndipo tunaona katika wakati wa pili wa kanisa ingeanza kubana sana. Hiki kingali ni Pentecost na hiki ni dhehebu d sasa katika wakati watatu wa kanisa pergamo pentekoste ilikuwa karibu imefinywa ikatoka lakini mafundisho ya dhehebu yalitoka kwenye matendo hapa yakaendelea hata kwenye mafundisho hapa ndipo kweli walipata waliolewa papa hapa waliolewa nini kundi hili hapa lililokuwa limeyashinda makundi ya kipentekoste sasa jinsi ninavyolisema hilo ndugu hiyo ni kweli kabisa hiyo ni kulingana na maandiko matakatifu ya historia, the the vitabu vya Baraza la Nikea, kitabu cha wafia imani cha Fox na vitabu vyote mashuhuri vya kale. Other... Nina baadhi ya maandishi ya kale sana yaliyopo na kila moja, nasema hili pasipo, sisemi kuwa mimi ni Mpentekoste, hilo halimaanishi. Ninaposema Pentekoste, hilo halimaanishi dhehebu hili la siku tunayoishi, hilo lina hatia tu kama hayo mengine, bali ninamaanisha Pentekoste halisi, roho halisi wa Mungu, pamoja na mafundisho ya asili, pamoja na baraka asilia, pamoja na majina asilia, kikiwa na kila kitu vilevile hasa kilivyoanza hapo mwanzo, ama kilivyopitia kote katika Bibilia. Sasa ndipo tunapofikia kwenye wakati huu. Mnaona umbali ambao Pentecoste inakuja. Mnaweza kuona vizuri, huko nyuma, mnaweza kuyasoma mlio huko nyuma kabisa. Vema, vema, huu hapa unakuja. Jana usiku ule wakati mkuu tuliyomo hapa, Konstantino. Konstantino. K O N S nitaliweka, yeye yeah, yeah, akiwa ni kafiri alikuwa aliwasihi hawa Wakristo hapa wale waliokuwa na mafundisho ya Wanikolai, kama wangemwombea apate kushinda vita fulani. Vema, yeye yeah, yeah, atakuwa Mkristo. Mnamo wakati huo alipokuwa vitani, aliota ndoto kwamba anapaswa, kwa msalaba mweupe uliowekwa mbele zake, akasema utashinda kwa huu na hiyo ni kweli. Ndipo akaliamsha jeshi lake na kuchora kwenye ngao zao msalaba mweupe, na hapo ndipo palikuwa mahali lilipozaliwa au lilipoanzia shirika la Katoliki leo linaloitwa Mashujaa wa Kolumba. Sasa sasa, Konstantino, kuna huwezi kuokota jambo moja katika historia kwamba aliongoka. Alikuwa si kitu ila mwanasiasa mpotovu Alikuwa na wazo niani mwake kuu kuunganisha ufalme wake na kuuimarisha. Kwa hiyo mwenyewe akiwa ni kafiri, aliabudu sanamu, ndipo akaona ya kwamba mafundisho ya Wanikolai yalikuwa karibu kusukumiwa mahali fulani. Kwa hiyo akatumia mbinu ile ile tuliyoona jana usiku, naye Yesu alibashiri hilo miaka mia tatu na minne kabla halijatukia, ya kwamba angefundisha mafundisho ya Balaam, jinsi ambavyo Balaam aliwadanganya wana wa Israeli akawafanya wafanye washerati na na kutoa kuchukua vitu vilivyotolewa sadaka kwa sanamu kula vitu. Sasa tunajua ya kwamba kula vitu hivi vilivyotolewa sadaka kwa sanamu ukweli wake ulikuwa ni kuabudu. Wakiingia walikuwa wakizisujudu sanamu, wakizirudisha sanamu kwenye kanisa la Kikristo, kama tu vile Balaamu alivyofanya huko nyuma, aliwafanye Israeli wafanye uasherati kwenda kwenye karamu hii kubwa ya sanamu Vema, Konstantino alifanya jambo lile lile kwa, kwa mbinu yake naye ya akaanzisha kanisa, aliwapa mengi kwenye lile baraza la Nikea. Halafu wao alifanya wa, majumba me, mengi makubwa aliyokuwa nayo na kuyageuza haya kuwa makanisa. Ndipo akatengeneza madhabau makubwa ya marmar yaliyonakishiwa kwa dhahabu na vitu vya thamani. Juu ya hapo akaweka kitu kama kiti cha enzi. Ndipo akamfanya mtu mmoja kiongozi kama aliitwa basi askofu basi wakampandisha kwenye kiti hiki cha enzi Bonifaso watatu, uh, akatawazwa. Si kwamba tu alitembea huku amevaa mavazi kama, kama mkulima mdogo alivyofanya ali, bali walimtengenezea majoho makubwa mazuri na kumvalisha kama Mungu na kumpandisha pale na kumwita halifa. Halifa ama Vicarius Filii Dei linamaanisha badala ya mwana wa Mungu sasa hili ni kwake aliye na hekima, chora andika hilo Vicarius Filii Dei, ndipo unapochora mstari hapa chini na kuongeza hizo namba, basi utapata kile hasa ambacho Mungu alisema alama ya mnyama ilikuwa mia sita na sitini na sita. Mnaona Vicarius Filii. Sasa nimekuwa rumi na nimekuwa Vatican na ile taji yenye sehemu tatu, mamlaka juu ya kuzimu, mbinguni na toharani. Mnaona, nimeiona hiyo taji, nimeiona ile vesti, nikaona yote papo hapo. Kwa kweli mnamo Alhamisi alasiri saa tisa nilizo nilikusudiwa kukutana na yule papa wa mwisho aliyekuwako, Baron von Blomberg alikuwa na, halafu akasema sasa, utakapoenda ndugu bwana, jambo la kwanza linalokupasa kufanya ni kupiga magoti kwa goti lako la kumi na kuibusu pete hiyo. Nikasema hilo haliwezekani, hilo haliwezekani, lisahau tu. Nikasema nitatoa, sina neno dhidi ya mtu huyo yeye, lakini nikasema lipo jambo moja, nitampa mtu wadhifa wake kama yeye ni kafisi, hilo ni sawa, askofu, mzee, daktari, wote ule, nitamsalimia mtu kwa furaha bali kumsujudia mtu, inauiwa na mtu mmoja tu, heshima kuu, Yesu Kristo. Huyo uh, ndiye mtu pekee ningemsujudia. Nikasema sahau tu, nifutilie mbali tu, nisingeichukua na kwa hiyo mimi, baada ya kufika nyumbani, nikakuta kwamba kulikuwako na Marekani mwingine mashuhuri aliyefanya hivyo pia. Teddy Roosevelt alikataa kufanya hivyo kwa sababu ya, mnaikumbuka hiyo katika historia, kwamba alikataa kumwona Papa kwa kuwa ilimbidi aibusu peke yake, ama walikuwa wameiweka kwenye kidole gumba, pia mwajua. Kwa hiyo lo la la, hilo haliwezekani. Kwa hiyo basi, hata hivyo, katika sasa, kama Balaamu basi, tuliona jana usiku kwenye sasa, hapa kwanza, kabla hatujaondoka hapa waliliunganisha kanisa na kufunga ndoa, wakapata mawazo ya kikafiri, sanamu za kikafiri zilizokuwa kanisani, mungu wa Jupiter, mungu wa jua, mungu wa Marsi, mungu wa Venasi na sanamu hizo zote za miungu, naye akazitoa zote kutoka kwenye makanisa ya kikafiri. Ndipo akapandisha Paulo, Petro, Bikira Mariamu, wote hao na kusema huyo hapa alifa wenu kwa sababu Yesu alimwambia Petro na kupa funguo naye ni alifa wa kimitume. Hilo lingali ni fundisho la Katoliki hata wa leo. Nao wakainua wa sanamu, nao walifanya nini? wakaingiza ibada ya sanamu katika Ukristo unaoitwa Ukristo, sio Ukristo halisi, kwa sababu maskini hao wa Pentekoste. Sasa kumbukeni, sisemi sikusema Baptisti, Methodisti, Presbiteri wako ndani ya zote, lakini kitu halisi cha kweli cha Mungu kilikuwa ni Pentekoste, kilikuwa kiko na daima kitakuwa hapo ndipo kanisa lilipoanzia papa hapa likiwa na nguvu za kipentekoste. Sasa nasema hiyo ni kweli. Nukuganam, nitawaomba mchukue historia na mwangalie kupitia mtiririko wa wakati kufikia hapa, muone kama kila mmoja wa hao watoto wa kweli wa Mungu hawakuishikilia wa baraka ya Pentekoste, wakanena kwa lugha, wakafasiri lugha, walikuwa na ishara na maajabu, wakabatiza katika jina la Yesu Kristo kila kitu walichofanya mitume walikifanya pia moja kwa moja kupitia kule. Hiyo ndio sababu kule ndani, nikisoma historia nilimchukua Paulo na Ireneo na na na na, kote kote kufikia Mtakatifu Martini Kolumba, kila mmoja wa hao watu moja kwa moja mpaka kwenye wakati huu hapa walikuwa na ishara na maajabu. Vema, yeye alisema walikuwa mikrofoni, ilikuwa kidogo, hiyo ni afadhali. Vema, la wanatikisa kichwa chao, hawawezi kusikia hata kidogo. Sasa bili, vema, mnaweza ni? Sasa mnanisikia sasa? Sasa na hiyo je, hiyo ni afadhali? Naam, kila mtu anasema sawa. Paulo, hilo ni doa moja dhidi yako. Vema, sawa. <laughs> Sasa katika wakati huu hapa basi, wakati alipokitengeneza kitu hiki kikubwa mno na kumpandisha mtu huyu hapa kama askofu wa ulimwengu mzima juu ya makanisa yote, akawapa fedha nyingi sana na kadhalika na kuwahidi uh, naye akaliunganisha uh, kanisa pamoja na taifa, na kuliacha kanisa liwe na mamlaka juu ya taifa, akamfanya mtu mkuu. Kwa hiyo hapo ndipo hasa kile Konstantino alichofanya ni jambo lile lile tulilopata huku kwenye kanisa hili lingine, kwamba kile Mungu alisema kwamba um, katika siku za Elia kwamba walimridhia huyo mwanamke Izebeli kuwatawala watawala wa watoto wake ambalo lilitukia katika wakati wa giza. Basi angalia hapa ambapo Pentekoste ilipo sasa, jamani, jamani, ilizimika kabisa na kwayapata miaka elfu moja ili nini? Kuanzia mwaka wa 500 hadi 1500. Kweli hiyo ni mwaka wa 606 hadi miaka ya 530, 520 ndizo namba halisi, lakini moja kwa moja kwenye miaka elfu moja watanini mateso ya umwagikaji wa damu. So someni historia. Sasa mkatoliki atakwambia ya kwamba kanisa la Kikristo walikuwa ndiyo kanisa la Kikristo au ni kanisa la kimadhehebu la Kikristo, lakini wapentekoste wakweli walikandamizwa sana, wakauawa, wakauawa kinyama na kuuawa na mapapa na maaskofu na kadhalika, ya umwagikaji wa damu ilivyoweza kuwa sasa siku moja hiyo itanigharimu maisha yangu. Mnaona kusema hilo, lakini hilo ni jambo moja la hakika. Ninajua ninakuelekea sasa, najua inaendelea tu kutiririka damu, bali ile saa inakaribia sasa, ambayo mnaona kulingana na yale yanayoendelea nchini, kwamba haitachukua muda mrefu kama usiigairi hiyo. Hiyo ni kweli, dumu moja kwa moja, nayo ichanganye damu yako kama wale wa siku ile Now, sasa humu ndani mnaona lililotukia kisha hapa ndani. Mafundisho ya yezebeli yanaingia. Yezebeli alikuwa ni mwanamke kafiri ambaye Ahabu alifanya jambo lile lile ambalo Konstantino alifanya, akamwoa mwanamke huyu kusudi aimarishe ufalme wake, na akaingiza ibada ya sanamu katika Israeli kama tu vile Konstantino alivyofanya huko nyuma, nayo Pentekoste ilikuwa karibu imekwisha kabisa. <laughs> Sasa Mungu alimwinua Martin Luther, na watakeni muone jinsi linajondoka hapa na karibu litoweke kabisa, kisha linaibuka kidogo sana hapa na kushuka kuja hapa tena. Nani kidogo nilichora mstari hapo, kwa sababu ni ni somo kuu la Jumapili usiku. Bwana kipenda sasa. Sasa ninaamini kidogo tumeshikwa sasa mahali tulipo. Sasa papa hapa ndani ni wa wakati wa giza, papa hapa, kutoka mwaka wa elfu moja mia tano kutoka mwaka wa mia sita na sita hadi elfu moja mia tano ishirini papa hapa ndani. Nitaweka hii hapa kusudi mtanini. Mwaka wa mia sita na sita hadi elfu moja mia tano ishirini huo ni wakati wa giza, kanisa hili papa hapa, wakati wa giza. Sasa kanisa hili tunaloliendea sasa ni kanisa la Kiluteri. Sasa, karibu kila mmoja kule nyuma, hao watu walikufa huko, kwenye watu hawa kama Ireneo na Martini na Columba nao wakatoweka. Na sasa hebu chukua mtu yeyote anayetaka kutafuta historia yoyote mnayotaka, kama ni historia ya kweli na wanapokuambia kwamba mtakatifu Patrick alikuwa ni mkatoliki, hawajui wanalozungumzia. Mtakatifu Patrick alipinga kanisa Katoliki, wala kamwa hakwenda Rumi na aliyekataa mafundisho yao kwa dhati. Hiyo ni kweli kabisa. Ukienda kaskazini mwa Uinge ama Ayalandi leo, basi utaona kitu kile kile. Mtakatifu Patrick alikuwa ni mtu wa Mungu, lakini mtakatifu Patrick, wakati inaposemwa mle ndani ya kwamba aliwafukuza nyoka wote kutoka Ayalandi, hiyo ilikuwa ni hadithi ya uongo. Ni wangapi wenu waliopata kusoma na kusikia habari za William Tell akipiga risasi tofaa kutoka kichwani mwamvulana wake ilioni, hadithi ya uongo ya Katoliki. Hata neno lake moja si kweli. Nilikuwa pale pale ambapo ilisemekana lilitukia, inaandikwa pale juu. Hadithi ya uongo si ya kweli. Huko ufisi mimi na Bili tulikuwa tumeketi pale pale kando ya ziwa Lusen ambapo alifanya ja, jambo hi. hilo lilipokuwa yeye alimpiga mtu risasi, hiyo ni kweli, bali si tofaa juu ya kichwa cha mvulana wake. Hiyo ni hadithi tu ya uongo, ushirikina na kadhalika. Kama haikuwa hivyo, hawana taarifa yake kule mahali lilipotukia, wala chochote kile kwamba alilifanya, nayo inalielezea waziwazi pale na kusema ilivyokuwa sasa lakini katika hii hakuna historia halisi inayosema alifanya hilo, mnaona? Kwa hiyo sasa hapa ndani katika wakati wa kanisa, hapo ndipo karibu lififie kabisa, likaisha lisikuweko tena. Sasa katika wakati huu mwingine unakuja wakati wa matengenezo. Sasa mambo haya hapa, baada ya karibu miaka elfu moja ya uweusi na giza na kufifia kabisa na kadhalika namna hiyo, kanisa kwa namna fulani hali kumuona tena ile eneo yeye alikuwa mtu mashuhuri mtaua. Vivyo hivyo na mamia ya wengine wa hao watakatifu wa thamani, walioimwaga damu yao ya uhai kwa hiari yao, wakisimama kwenye ule uwanja wa michezo walivyoweza, mnaona kwa ajili ya huduma ya Kristo kwa ajili ya ubatizo katika jina la Yesu Kristo kwa kunena katika lugha, kufufuka kwa Yesu Kristo akiishi ndani ya maisha a ya hayo na uwepo wake wa kiungu hapo, huku watu wanaojiita wa Kristo wakiwatesa. Hiyo ni kweli, hiyo ni kweli kabisa. Lo, ni ni jeshi la kipepo la wanaostahili kuzimu, sijui nini Wanajitokeza namna hiyo na kujipanga wenyewe na kujifanya, anajiita nabii mke mfasiri wa kiungu wa neno, hakuna alijuaye ila wao, anajiita mwenyewe, bali yeye ni mwongo. Mnaona hapo, mnaona lakini, wakati huo huo anaye malaika wake pale, aliye na kweli. Ukweli daima utarudi kwenye hili, mnaona, daima utarudi kwenye asili, kwa sababu Mungu kamwe habadiliki kutoka kwa hilo. Sasa na tuliona pia jana usiku kabla hatujaliacha hili kusudi litatulike moyoni mwenu. Si kwamba tu katika mfano Yezebeli, alikuwa na binti, mnakumbuka hilo nao? Ufunuo kumi na tatu ulisema kanisa hili kengeufu, Rumi, ilikuwa na mabinti, alikuwa ni mama wa makahaba. Hiyo ni kweli, Yezebeli alikuwa na binti, naye Yezebeli alifanya nini na binti yake? Mnaona jinsi mambo hayo yote, mifano na vivuli. Yezebeli alihakikisha kwamba binti yake ataolewa na Yehoramu ambaye alikuwa ni mwana wa Yehoshafati katika Uyahudi. Israeli ilikuwa imegawanyika wakati huo namna hii hii, hapa Yerusalemu na huu hapa Uyahudi, vema. Ahabu alikuwa hapa, naye Yehoramu alikuwa hapa, vema. Yezebeli alikuwa ameishinda hii Israeli yote, ilichukua sanamu, ndipo wote ila Elia na hilo kundi dogo aminifu, vema. Sasa upande huu walikuwa na Yehoramu juu ya Yuda na wakati alipomzaa mtoto, na Ahabu alimchukua msichana huyu na kumwoza kwa mwana wa Yehoramu ama mwana wa Yehoshafati ambaye alikuwa ni Yehoramu, ndipo akaingiza ibada ya sanamu katika Yuda na kujenga madhabahu ya kipagani Yerusalemu. Hivyo ndivyo kanisa Katoliki lilivyofanya hasa, liliyabandika mafundisho yake ya kimadhehebu na kadhalika na kumkatilia mbali Roho Mtakatifu kutoka kanisani hapa chini, pamoja na yake Lutheri Methodisti Baptisti Pentekoste na kadhalika. Hivyo ndivyo alivyofanya hasa. Biblia ilisema yeye ni mama wa makahaba. Sasa hebu angalia tu kote katika maandiko, ukiona ukiona kitu chochote tofauti katika maandiko na historia ikipiga shabaz hizo hizo, wewe njoo kwangu kama muungwana. Unaona hiyo ni kweli? Hakipo. Haya madhehebu ndio vitu vyenye sumu tulivyowahi kuwa navyo katika Uprotestanti, kujaribu kuwafanya wanadamu walitawale kanisa, sanamu nyingine kama ile iliyoketi, okay, kwenye kiti cha enzi Askofu mkuu, wasimamizi wakuu wa Kipentekoste. Vema, sasa hebu nione fundisho lake ni gani? Lo, yeye alibatiza katika jina la Yesu, hawezi kuja kwenye hili la Bwana. Ndugu, msikubali na hilo, limekataliwa pia. Nataka mnielewe, asi yoyote wenu wakahudhuria mkutano huo huko, umekataliwa. Hajalishi wewe ni mgonjwa jinsi gani, kambali nao Haijalishi Mungu anafanya nini, kama huangalii kupitia kwa miwani yetu, mbona huoni hata kidogo. Wakawa na sanamu ya mnyama, nayo sanamu hiyo ilikuwa na uhai wa kunena. Ni kweli kabisa ati ufikiri kwamba anaweza kunena. Hebu mkasirishe kidogo wakati mmoja, hakika. <laughs> Unaweza kuingia matatani. Ninakumbuka huko Tulsa, Oklahoma, nilikuwa lo, nilikuwa nikiingia katika machafuko mabaya sana kule, hayo madhehebu yakaanza kuyumba yumba kule. Nilikuwa nimeketi katika hili jengo, siku moja, ndipo nikaona ono. Oh, oh niliona na, na ni mdogo maskini, mtoto mdogo wa paka, naye alikuwa amelazia mto wa hariri, naye alikuwa ni jamaa mdogo mwenye sura nzuri sana nami nikaenda pale, nami namwogopa paka. Basi nikaenda pale, nakuanza kumpapasa papasa, naye alikuwa akifanya, unajua jinsi wanajua toa hiyo sauti ya kuchekesha, mwajua. Nami nilikuwa nikipapasa, nikasema maskini kitoto cha paka cha kupendeza naye akasema p vizuri tumwa jua nipo dipo. Uh, nikaangalia nyuma ya mto wake pameandikwa kiji paka cha Kipentekoste. Vyema, nikawazia sasa, hiyo si ni ajabu? Nami nikasema hili halihi nabudi kuwa ni ono ndipo kitu fulani kikasema, mradi tu unapapasa manyoya yake hivi, yote ni sawa. Lakini sasa kama unataka kuona yeye ameundwa na nini, kuaruza manyoya yake kinyume nyume. Unaona? Kwa hiyo nilipokuwa ruza, kwa ruza manyoya yake kinyumenyume, macho hayo yakatokeza chani kiwiti, naye alikuwa ni mnyama mkali, amesimama hapo akimtemea mate kwa nguvu alivyoweza. Mnaona, kuaruza tu manyoya yake kinyumenyume kidogo Hebu mwambie ubatizo wake katika Baba, Mwana na Roho Mtakatifu ni waibilisi na ni wa kanisa Katoliki, uangalie kile kitakachompata. Unaona manyoya yake yanasimama. Nikashuka kuja nikamwambia, ndugu jini na hao wengine huko chini katika loo, ndugu lilio na hao wengine, nikasema hakika niliona ono halisi na madhehebu ya Kipentekoste katika hivi sasa. Mlango wa tatu, hebu kwanza sardi ni kanisa lililokufa limekufa kwa sababu waliuawa kwenye wakati huu ni kamba ndogo tu ya wai tutaona katika dakika chache kwamba ilikuwa ni kitu gani katika muda mfupi tu kuanzia mwaka wa elfu moja mia tano ishirini hadi elfu moja mia saba hamsini ilikuwa ni wakati huu wa Sardi. Nayo nyota ama malaika wa nyota iliyokuwa mkononi mwake, ambayo ilikuwa ni malaika ama mjumbe wa wakati huo wa kanisa hilo, limeleweka dhahiri kwamba nyota ilikuwa ni malaika na ye malaika ni mjumbe wa wakati huo. Vema, vema. Sasa tumemaliza na baraza la Nikea, lilikufia huko nyuma, nao wote wakaingia katika mamlaka na utukufu, kanisa na taifa wakaungana. Basi mtu yeyote anaweza kukumbuka vile somo lilivyosema jana usiku, vile wengi wa watu hao wa walivyowazia utawala wa miaka elfu ulikuwa umeanza na nini? Yote kuingiza utawala wa miaka elfu pasipo na kuja kwa Kristo. Mnaona, kuja kwa Kristo kuna uanzisha utawala wa miaka elfu, jambo la kwanza. Na katika siku hizo walikuwa na, kama ukichukua historia, utaona walikuwa na mayesu wa uongo walioinuka na kadhalika. Mnaona, na hata walidhani ya kwamba papa alikuwa ni Yesu, huku wakimwita alifa badala ya mwana wa Mungu. Naam, kama Mungu mkubwa mtakatifu ameketi pale. Hebu niwaambieni jambo fulani, bibilia inasema ya kwamba Yesu atakapokuja kabla hajaja, watainuka manabii wa uongo na watainuka mayesu wa uongo. Hiyo ni kweli. Lo, hapa lakini hebu niingize tu hili moyoni mwako Kamwe hapatakuwako na Yesu yeyote atakayeweka mguu wake juu ya hii nchi mpaka kanisa limekwisha kunyakuliwa na kuondoka. Sasa liwekeni tu hilo niani mwenu, kwa maana kutakuwako na Makristo wa uongo watakaoinuka, bali Yesu hatakuwa hapa duniani. Maana parapanda italia na yeye haji, tunamlaki hewani, kanisa tayari limeondoka. Ndipo basi, wakati Yesu atakapotokea, itakuwa ni kule kurudi, mataifa yanaenda kumlaki hewani. Hayo ni maandiko naona wanaenda kumlaki hewani, ndipo twende juu na Yesu. ni kwa kamwe haka nyaji ardhi mpaka kanisa limekwisha kunyakuliwa na kupelekwa nyumbani na kwenye karamu ya harusi huko mbinguni, ndipo anayarudia masalia ya Wayahudi. Kwa hiyo sasa ilikuwa limemalizika li, baraza la Nikea. kanisa lilikuwa lilikuwa chini ya utawala wa papa kwa karibu miaka elfu moja. Walikuwa wamewaua wote ambao waliwapinga. Hiyo ni kweli. You come that or you... Ama unakuja chini ya hilo au uliwawa uli, uli, uli, kama vile Yezebeli alivyoifanyia Israeli. Kwa jumla, Roho Mtakatifu alikuwa amewaacha isipokuwa tu wachache sana kwenye wakati huu kama vile Lia na Masalia wa Israeli ambao hawakuwa wamempigia Balaamu goti kama ungetaka kusoma hayo pale chini, hiyo ni Wafalme wa kwanza, wa kwanza mlango wa kumi na tisa na kifungu cha kumi na nane. Wakati Elia alipokuwa amesimama huko nyuma pangoni na akasema, Bwana wamewaua wame, manabii wako wote umefanya kila kitu, na mimi mimi niko peke yangu, nami ndimi tu niliyesalia. Lakini Mungu akamwambia alikuwa na mamia kadhaa bado ambao hawakuwa wamempigia bali goti kwenye walei huko nje, na kwa hiyo sarji, sasa tunaanza neno lenyewe sarji, kifungu cha kwanza. Neno sarji katika msamiati wa Kiingereza linamaanisha, kama unataka kulichunguza, linamaanisha walioponyoka. Sarji wa kweli walikuwa ni wale walioponyoka hivyo ndivyo Sardi linavyomaanisha, vema, walioponyoka. Sasa mnaona na walioponyoka. Sasa tutaanza kwenye cha kwanza wenyewe, tutauita wakati wa matengenezo, na ni jambo linalofaa sana kwa matengenezo haya, kama tutauita hivyo, kwa sababu ni matengenezo yalikuwa ni walioponyoka, ambao walitoka na kuponyoka kutoka kwake kwa Now, sasa hebu tukichukue kifungu cha kwanza, kwa malaika wa kanisa liloko Sardi andika, haya ndiyo anenayo yeye aliye na roho saba za Mungu na zile nyota saba stars. Na ya jua matendo yako ya kuwa una jina la kuwa hai, nawe umekufa. Sasa salamu sasa zile roho saba ni zile roho saba na nyota saba. Hizo roho zilikuwa ni malaika waliokwenda kwenye zile nyota ambazo zilikuwa ni wajumbe. Roho saba mara saba mbalimbali, Roho Mtakatifu angemtia mafuta mjumbe ambaye alikuwa ni nyota katika siku yake. Ro, roho ni wa milele, nayo nyota iliyofanywa kwa kusudi kwa kisi nuru kwenye giza la nyakati hizi za kanisa, ambapo taa na nyota zinawakilisha malaika roho alikuwa ndiye aliyeenda kwenye nyota na kuiakisi nuru ya Roho Mtakatifu kupitia kwa nyota hii ya wakati huo wa kanisa hilo. Mpate kujua na shanga hizo roho saba zilikuwa ni nani. Ni wale wajumbe saba wa zile nyakati saba za kanisa. Naona sasa, na kila wakati nyota ilipojitokeza jukwani Roho Mtakatifu alishuka na kuitia mafuta nyota hiyo na kuiweka kama tu ile ya kwanza ilivyokuwa. Sasa hebu hebu niwathibitishie hilo. Paulo alisema kama ukitaka kujua ilikuwa ni nyota ya aina gani, kwa sababu kumbuka, shetani ni nyota pia, nyota ya asubuhi. Now, sasa notice, angalieni. Paulo alisema je, mnaamini yeye alikuwa ndiye nyota ya kanisa la Efeso? Yeye alisema sasa, kama unataka kujua kama ni kweli ama si kweli, katika Wagalatia moja nane Paulo alisema akinena pale ya kwamba baada ya wakati kuja na mbwa mwitu wakali na kadhalika, alisema kama malaika akishuka kutoka mbinguni na kufundisha injili nyingine yoyote. Sasa yeye alijua mtu huyu alikuwa anakuja aliyeonekana kama malaika na alifa mkubwa, akasema nani kama malaika ama mtu yeyote akija kwenu na kufundisha jambo lingine lolote mbali na hii injili tuliyowafundisha, na alaniwe. Hiyo ni kweli. Paulo ndiye aliyewashurutisha kubatizwa tena kama hawakuwa wamebatizwa katika jina la Yesu Kristo Joni so, mkabatizo tena kusudi mumpokee Roho Mtakatifu, Matendo 19:5. Yeye alikuwa ndiye pia aliyeweka mikono juu ya watu na, kata, na karama na kuliweka kanisa katika utaratibu pamoja na kufanya miujiza, uponyaji wa kiungu, karama za lugha kufasiri lugha hiyo ni kweli. Wakorintho wa kwanza 12, muone yale aliyosema Paulo. Wakorintho wa kwanza 12, nanyi mjalipata, aliweka kanisani, Mungu aliweka kanisani karama hizi kubwa. Paulo alizipangilia na kuziweka katika utaratibu, zipate kutenda kazi kwa utukufu wa Mungu. Paulo alisema hivyo. Basi kama mtu yeyote aidhuru, yeye ni wa dhehebu gani, anayejaribu kuambia ya kwamba siku za kunena kwa lugha, kufasiriwa kwa lugha, uponyaji wa kiungu na miujiza na ushuhuda wa Roho kama ubatizo na alaniwe. First. Kwa maana roho yeye yule aliyekuwa juu ya Paulo atakuwa ni roho yeye yule aliyetumwa kwenye wakati huo mwingine wa kanisa, yule yule kwa wakati huo mwingine wa kanisa, na yule yule hata mwisho wa wakati wa kanisa, roho yule yule, roho mtakatifu. Naamini hilo. Kama ukiangalia hili hili, hili limeandikwa hapa, mwandishi alijua. Angalieni roho saba, angalia herufi kubwa ara roho mtakatifu ni mmoja tu Mm. Roho Mtakatifu yule yule akija mara saba kwenye nyakati zote za kanisa akiwa na nuru ile ile nalipata sasa, nyakati saba za kanisa, mara saba, huyu Roho Mtakatifu angeubeba ujumbe huu ambao ulitangaziwa laana kwa mtu yeyote ambaye angeubadilisha. Sasa ngalia kama hilo linafikiana na, na ufunuo wa kitu hicho chote. Yeye yeah, alisema kila atakayeondoa at au kuongeza kwake, huyo ataondolewa sehemu yake kutoka kwenye kitabu cha uzima. Hicho ni kitu hicho chote kufunikwa. Basi kwa hiyo hakuna nafasi kwako kuruka ama kujibania mahali pengine popote. Unaona maana? Hilo ndilo, hivyo ndivyo Mungu alivyosema, hivyo ndivyo Roho alivyosema, na hivyo ndivyo makanisa yalivyosema. Sasa kama ukijaribu kulazimisha namna nyingine yoyote ya fundisho mbali na lile Paulo alilofundisha, ni makosa. Biblia ni sahihi. maisha yake. Yesu alisema nitamwondolea sehemu yake katika kitabu cha uzima. Sasa mnasema, sehemu gani ya kitabu cha uzima? Wapo watu wengi waliona majira yao katika kitabu cha uzima ambao hakika watashindwa. Mnajua hilo, sivyo? Mnakumbuka yale mafundisho hivi majuzi usiku mliyapata huenda tukayapitia hayo. Haisikiki ni vizuri, bado haionekani kuwa sawa. Unaona, Yuda Iskariote alikuwa mwana wa Shetani, alikuwa ni ibilisi aliyedhihirishwa katika mwili. Bibilia ilisema alikuwa hivyo. Biblia ilisema alizaliwa mwana wa upotevu. Angalieni hili kwa dakika moja tu sasa kwenye huu alikuwako Yesu, huyu hapa mwizi mkono wake wa kulia, huyu hapa alikuwa mmoja mkono wake wa kushoto. Sasa wakati Yesu alikuwa ni mwana wa Mungu, hiyo ni kweli. Sasa watu wengine huona tu misalaba mitatu, bali kulikuwako minne misalaba minne. Sasa msalaba ni kitu gani? Ni mti, hiyo ni kweli. Biblia ilisema, amelaniwa kila mtu angekwae juu ya mti, naye alifanywa laana kwa ajili yetu, aliandikwa. Mtini ulikuwa umekatwa ukaanguka, bali ulikuwa mti, hiyo ni kweli. Vema, hapa chini, chini ya kilima ulisimama mwingine. Yuda alijinyonga juu ya mkuyu hiyo ni kweli. Angalieni huyu hapa, mwana wa Mungu alitoka mbinguni, anarudi mbinguni akichukua pamoja naye mwenye dhambi aliyetubu. Huyu hapa, mwana wa upotevu alitoka kuzimu, anarudi kuzimu akichukua pamoja naye. Ikiwa wewe ni mwenye dhambi asiyetubu. Mnaona, mwenye dhambi asiyetubu. Ikiwa wewe ni mwana wa Mungu, siokoa mwenye mwenyewe pamoja na sisi pia. Huyu alisema tuna kuhubiri, yule mhubiri wa Injili, tunastahili kile tunachopata, lakini mtu huyu hajafanya chochote. Bwana nikumbuke, utakapokuja katika ufalme wako. Huyu alikuwa ni nani? Ilikuwa kidogo jana usiku ama usiku uliotangulia. Huyu ni habili wa Mungu. Huyu ni Kaini wa Ibilisi. Kama vile Kaini alivyomuua Habili madhabauni, Yuda alimuua Yesu madhabauni. Ndiyo, ni kweli. Moshi unapanda tu juu huko nyuma sana katika Edeni na unatulia papa hapa tena. Hiyo ni hakika. Lo, ni tukufu barabara, ile ya kale barabara ya kale iliyobarikiwa iliyojaa tu Utukufu. Sasa, sasa tunaona hapa, samahani ya kwamba kanisa hili la Sardi kwa malaika yeye alisema angel, hizo roho saba, yeye aliye na spirit, hizo roho saba spirit, angel, kwa malaika wa kanisa liloko Sardi andika angel, haya ndiyo anenayo yeye aliye na hizo roho saba za Mungu. Na sasa ni wangapi wanaojua ya kwamba Mungu ni roho mmoja? Hakika, Mungu Roho Mtakatifu, Mungu Baba, Roho Mtakatifu, wote ni mtu yule yule. Maana Mariamu alikuwa na mimba ya Roho Mtakatifu. Sasa nini? Bali Mungu alimtumia huyu Roho Mtakatifu katika nuru saba mbalimbali mbali za kiinjilisti kwa kanisa, nyakati saba za kanisa mnalipata nyakati saba za kanisa. Sasa mnasema Mungu afanye hivyo, lo! Na ndugu, angalia, yeye aliitumia roho ya Elia. Na wakati Elisha alipoondoka, Elia alipoondoka, Elisha alipokea sehemu maradufu yake, ndipo Elisha aliposhikwa na ugonjwa akafa, ndipo ilirudi tena juu ya Yohana Mbatizaji. Kitu kile kile kikamfanya atende kama tu Elia alivyotenda, kuishi nyikani na kadhalika. Hiyo ni kweli, nayo imebashiriwa kuja tena katika siku za mwisho. Mnaona, Mungu anamtumia roho huyo kote kote. Naye Yesu alitiwa mafuta kwa Roho Mtakatifu, akazunguka huku na huku akitenda wema. Hiyo right? Ni kweli naye Roho Mtakatifu yule yule aliyekuwa juu ya Yesu alirudi moja kwa moja kanisani kwenye siku ya Pentekoste. <laughs> Anarudi moja kwa moja kwenye wakati unaofuata wakati unaofuata wakati unaofuata. Basi ni kitu gani Roho Mtakatifu? Moja na yeye yule, lo hivi amoni Mungu juu yetu, katika Baba Mungu, pamoja nasi katika Mwana Mungu ndani yetu katika Roho Mtakatifu. Ni ofisi tatu, wala si miungu wa tatu, mnaona. Na sifa hizo tatu baba mwana na Roho Mtakatifu ni za jina moja Yesu Kristo. Vema, sasa angalieni, sasa tunapoendelea, zile roho saba, asema yeye anayeshikilia. Kwa maneno mengine, anawashika wajumbe wake, wajumbe watakaotiwa mafuta kwa Roho Mtakatifu, kwa Roho Mtakatifu yule, yule yule ambaye Paulo yule wa kwanza alietiwa mafuta naye wa pili, watatu, wa nne, watano, wa sita na wa saba, wote wako kwenye mkono wake wa kulia lo no, wakitoa nguvu zao na nuru yao kutoka kwenye mkono wake wa kulia. Sasa yeye alipaa juu naye ilipo akasema, wakati alipo kuwa kifa ama Stefano alisema naona, mbingu zimefunguka na na Yesu ameketi mkono wa kulia wa Mungu. Hiyo imaanisha kwamba Mungu ana mkono mkubwa mno wa kulia, na yeye ameketi juu yake. Bali mkono wa kulia, mkono wa kulia, wa kulia unamaanisha mkono wa kulia wa nguvu na mamlaka. Mwili huo ambao Mungu aliumba, sitamwacha mtakatifu wangu aone uharibifu, wala sitaiacha nafsi yake katika kuzimu, bali nilimfufua na kumweka badala ya roho juu ya madhabahu. Angalieni wakati walipomuona yeye, yeye ameketi madhabahuni na alikuwa na kitabu mkononi mwake, na hakuna mtu aliye juu ya nchi wala chini ya nchi wala popote pale aliyeweza ama aliyestahili hata kukiangalia hicho kitabu, bali Mwanakondoo ambaye kana kwamba alikuwa amechinjwa tangu kuwekwa misingi ya ulimwengu, huko nyuma kabisa, mwanzoni wa alipowazia juu ya mwili huu uh, uliokombolewa kwa mara ya kwanza, alikuja akakichukua kutoka mkono wa yeye aketie juu ya kiti cha enzi, kisha kaketi mwenyewe I amina mean. Haya basi, hayo ni maandiko, ni mazuri tu. Mnaona, sasa yeye ashindaye ye, ataketi pamoja nani juu ya kiti changu cha enzi, kama mimi nilivyoshinda na kuketi kwenye kiti cha enzi cha Baba yangu. Kwa maneno mengine, nilichukua ndani ya mwili wangu Roho Mtakatifu, nilishinda mambo yote ya ulimwengu kupitia majaribu kwa Roho Mtakatifu na kuchukua mamlaka. Na ndani yake mnakaa utimilifu wa uungu kwa jinsi ya mwili nimepewa mamlaka yote ya mbinguni na duniani mikononi mwangu. Akasema mamlaka yote basi. Mungu hana mamlaka kama yeye ni mtu mwingine? Kwa kuwa Bibilia ilisema Yesu alisema baada ya kufufuka kwake ya kwamba mamlaka yote ya mbinguni na duniani pia iliwekwa mikononi mwangu. Naye Yesu anakuja kutoka mbinguni pamoja na elfu kumi mara elfu kumi watakati ya watakatifu wake, na Bibilia inasema ya kwamba mbingu ilikuwa tupu kwa muda wa nusu saa. Yuko wapi jamaa huyu mkubwa Mungu? Basi, hmm, naona yuko ndani ya Kristo na tunaposhinda kwa Roho Mtakatifu kama vile alivyofanya, tutaketi pamoja na yeye wakati akichukua kiti cha enzi cha duniani cha Daudi, tuketi na kutawala pamoja naye kama tu yeye alivyofanya huko juu. Amina, pamoja na uwezo na mamlaka juu ya dunia nzima. Naoni dunia inaugua ikingojea madhihirishi ya wana wa Mungu wapate kudhihirishwa, wana wa Mungu, kwa sababu hata hivyo ulimwengu huu haukutolewa upate kutawaliwa na Mungu. Hebu tuone kwamba hiyo ni kweli no. Mungu wa dunia hii ni nani? Mwanadamu. Hiyo ndiyo miliki yake wote, kila kitu duniani kinatawaliwa na mwanadamu. Kupitia kwa dhambi alianguka, kupitia kwa nguvu za Kristo za ukombozi anarudi tena. Hiyo ni kweli, kwa sababu dunia ni mali ya mwanadamu, alipewa naye, alikuwa mtawala juu ya kila kitu na viumbe vyote vinaugua vikingojea wakati huo ambapo wana wa Mungu watadhihirisha tena. Lo mie, lo jamani, madhihirisho ya wana wa Mungu! Sasa afadhali tuliache hilo sasa hivi. Ah, lakini hao wajumbe wako kwenye mkono wake wa kulia wakingojea popote anapowatuma, watasema kitu kile kile kwa kuwa Roho Mtakatifu aliyekuwa ndani ya Kristo lo Roho aliyekuwa ndani ya Kristo, wakati alipoondoka yeye alisema bado kitambo kidogo na ulimwengu, kosmos, neno la Kiunani ambalo linamaanisha utaratibu wa ulimwengu, sio dunia, ulimwengu, utaratibu wa ulimwengu, we'll no, hawataniona mimi tena, madhehebu ama chochote kile, hawataniona mimi tena. Hata hivyo ninyi mtaniona mimi, kanisa mwaminio, kwa kuwa mimi, mimi kiwakilishi nafsi, ni kweli, nitakuwa pamoja nani hata ndani yenu, hata ukamilifu wa dahari Yesu Kristo, yeye yule jana leo na hata milele. Mnaliona basi? Kama huyu alikuwa ni Roho Mtakatifu wa Kristo aliyekuja kwenye siku ya Pentekoste aliyefanya mambo hayo, ni Roho Mtakatifu wa Kristo ndiye aliyesukumiwa hapa nje. Roho Mtakatifu wa Kristo wangali anashikilia hapa ndani. Roho Mtakatifu wa Kristo angali anashikilia hapa hapa chini mpaka mwisho wa ulimwengu. Roho Mtakatifu yule yule aliyemjaza Paulo kwa Roho Mtakatifu na mambo aliyofanya atamjaza huyu Ireneo ajaye, Roho Mtakatifu amjaze Martiri ajaye, Roho Mtakatifu awajaze hawa wengine wajaye, Roho Mtakatifu na alinijaza mimi na wewe tukajaa Roho Mtakatifu na ni baraka zake Petekose kutoka kwenye kanisa moja hadi lingine. Alfa na omega, mwisho wa mwanzo na yote, shina na mzao wa Daudi, nyota ya asubuhi, kuwa la wandani, ni Roho ya mabondeni chote zaidi. Baba Mwana Roho Mtakatifu aliyekuwa hapo, aliyeko na atakaye kuja, Alfa omega, yote yote. Oh, kwa yote oh, lo jamani, hilo lingenifanya kuimba wimbo Oh, lo ati mnasema mimi ni nani? kasema Yesu. Ati mlisema nilitoka wapi? dzi you know, ba -ba, munajuwa baba yangu, ama mwaweza kujua jina lake? Yeye alisema mimi ni alfa na omega, mwanzo kutoka mwisho, mimi ndimi uumbaji wote na Yesu ndilo jina yeah. Mimi the... Mimi ndimi niliye nena na Musa katika kichaka kilichowaka moto. Mimi ndimi Mungu wa Ibrahimu, nyote ya asubuhi. Ingawa hayo, hiyo ni kweli. Mimi road... ndimi uwala wa ndani. Basi think... mlisema nilitoka wapi? Mimi ndimi uumbaji wote, bali Yesu ndilo jina the... familia yote mbinguni na duniani inaunganika katika jina hilo moja la kote ulimwenguni lililobarikiwa likajazwa na Roho Mtakatifu, likaruka chini, likatajwa na Roho Mtakatifu, likanenwa na Roho Mtakatifu, likazaliwa na Roho Mtakatifu. Jina hiyo, ni kweli, Mungu aliipa hilo familia yote ya mbinguni na duniani na kila kitu ndani yake. Kila goti litapigwa kwa jina hilo, wala hakuna jina lingine chini ya mbingu walilopewa wanadamu, ambao hatuna budi kuokolewa. Si labda tunapaswa, bali hatuna budi kuokolewa. Lo, ninalipenda ni nzuri tu. Vema, right. Katika right mkono wake wa kulia. Sasa mnalipata ni kanisa la Kipentekoste, uweza, ishara, majabu yakifanywa kote kote njiani. Sasa sisi ni tulishuka tukapitia kwenye wakati wa giza ambamo lilikuwa karibu kuzimika. Sasa hebu tukichukua kifungu hiki cha pili, lo ni nani? Tutaendelea tuki kidogo na hiki cha kwanza bado, nayajua matendo yako ya kuwa una jina la kuwa hai nawe umekufa. Fungueni kwenye kanisa hili lingine, ha, hapa mtaona wala hujalikana jina langu. Kanisa lifuatalo hukulikana jina langu, lakini katika kanisa hili una jina. Angalieni hapa, kanisa hili lilitunza jina lake, kanisa hili lilitunza jina lake, kanisa hili lililitunza jina lake na kanisa hili likapitia kwenye wakati wagiza, wala hakuna kitu kilichosemwa juu yake, wakati walipotokea kwenye uzima upande huu, wale wa kwanza wachache walioponyoka, wakati Lusa alipowatoa. Una jina la kuwa uai, bali umekufa. Sasa walitumia jina, jina gani? Baada ya kuacha kulitumia jina la Yesu, Baba, Mwana, Roho no, Mtakatifu wala kula kitu kama hicho, limekufa. Ni theolojia iliyokufa. Niambieni, je, baba ni jina ni baba? Wangapi walio hapa ndani inuwa mkono wako, ni nani kati yenu jina lake ni baba? Wana na wanadamu hivyo hivyo, ndivyo ilivyo. Sio, you know, jina lake si roho mtakatifu. Hivyo ndivyo alivyo yeye, ni roho mtakatifu. Jina roho mtakatifu si jina, roho mtakatifu ni sifa. Baba mwana na roho mtakatifu, kwa hiyo mnaona pale haina msingi tu, kama uwana wa milele ulivyo. No, hakuna kitu kama uwana wa milele, mwana uzaliwa milele, kamwe haikuanza. Hakuna kitu kama hicho, kama nilivyosema hivi majuzi usiku, kama kuzimu ya milele. Unapataje kuzimu ya milele? kamwe Kuzimu ilikuwako daima. Basi Biblia ilisema iliumbiwa ibilisi na malaika zake. Daima kungekuwako na kuzimu. Kama daima kutakuwa na moja, ingalibidi kuweko na moja hapo mwanzo. Na kile ni nani aliyeitumia huko nyuma, wakati wakati yeye alipokuwa El, Ela, Elohimu anayeishi peke yake wakati hakuna kitu kingine, basi kuzimu ilibidi iwe papo hapo pamoja naye. Mnaona, kuzimu iliumbwa kwa ajili ya Ibilisi na malaika zake, na waovu wote watatupwa ndani yake. Hiyo ni kweli kabisa. Wataadhibiwa kwa labda miaka milioni mia moja kwa yale waliofanya, lakini utakuja wakati ambapo watakuwa na mauti ya pili. Hakutakuwa kuna kitu kilichosalia kwao. Kila kitu kilichokuwa na mwanzo kina mwisho. Kwa hiyo tunapoupokea uzima wa milele, tunapokea sehemu ya hiyo nuru ulimwengu ambayo ilikuwa huko nyuma kabla hapata kuwa hapo. Na molekuli hiyo <mimu> ni nuru ya Mungu, huingia moyoni mwetu, ambayo hutuangazia hata tunamwona Yesu. Bibilia ilisema hatuoni mambo yote bali tunamwona Yesu. Sasa yeye alisema ninajua ni nani mimi. Ndimi niliye na zile roho saba zinazotumwa kwa yale makanisa saba. Ninajua kazi zako zote na yote kuzihusu, bali una jina ya kwamba uhai, bali umekufa. Sasa kumbukeni, wakati huu ulikuwa ni wa nani? Martini Lutha, wakati wa Kiluteri. Sasa walihukumiwa hapo mwanzo, hata haikuwabidi kuanza, walikuwa wamekufa kwa kuanzia haikuwabidi kufa, walikuwa tayari wamekufa. Mnaona, waliponyoka tu. Sasa angalieni hili sasa, hebu tusome kifungu kinachofuata. Kukesha, uwe mwenye kukesha, ukayaimarishe mambo yaliyosalia yanayotaka yali kufa maana sikuona matendo yako kuwa yametimilika mbele za Mungu. Sasa yeye anazungumza na Luther. Sasa sote tunakubali ya kwamba huu huu ulikuwa ni wakati wa Luther ambao ulikuwa ni wa yale matengenezo. Sasa yeye alisema nini? Ulileta jina la uongo kwamba huu hai bali umekufa. Walifanya nini? Walilirudisha moja kwa moja katika dhehebu tena. Basi nyani haoni kundule Msipayuke payuke Katoliki, mnaona? Maana mmerudi moja kwa moja ndani yake, mkitumia ya kanuni zake zile zile za imani na majina na vema. Luth alitoa nyingi za katekismo na kadhalika, ambavyo kanisa Katoliki lilikuwa navyo, na wakajitwalia jina wenyewe. Mnaona, una jina ya kuwa uhai ambao mmetoka kutoka kwenye miaka hii elfu moja iliyokufa hapa, nanyi ngali mnalishikilia hilo jina una jina. Nakumbuka kuhakikisha hiyo ni kweli. Hayo makanisa mengine yalisema mmelitunza mm, jina langu. Mmelitunza jina langu katika wakati huu walilipoteza naye anakuja hapa nje na kusema una jina lingine ya kuwa uhai nawe umekufa. lu ninyi wa Methodisti, wa Baptisti, wa Presbiteri, wa Luteri na Pentekosti, tubuni mkabatizo katika jina la Yesu Kristo kwa ondoleo la dhambi zenu. Naona ondokeni kwenye kanuni hizo za imani zilizokufa na kadhalika, ambazo ni za kanisa Katoliki ambalo litaangamizwa na binti zake wote pamoja naye. Hakuna mtu anayeweza kusema kwamba Baba, Mwana na Roho Mtakatifu, hizo namna ya na kitu hicho, nao wanakiita utatu mtakatifu. Utatu, ninataka mtu fulani apate hata neno utatu katika Biblia na aje aniambie habari zake, itafute tu neno utatu, hata aliko huko ndani. Hakuna kitu kama hicho sasa sasa nayo yanataka kufa, shikilia hicho ulicho nacho. Lusa alikupokonya, shikilia hicho, maana kinataka kufa. Utanini, watakutakaza, urudi ndani yake tena. Shikilia hicho, kinataka kufa. Sasa wala sikuona matendo yako kuwa yametimilika bado mbele za Mungu. Hilo si linapendeza, lo jamani, ninapenda hilo. Perfect, si makamilifu. Kwa nini? Walikuwa wamehesabiwa haki tu. Lutha alihubiri kuhesabiwa haki, ilibidi utakaswe kisha ujazwe na Roho Mtakatifu, ndipo hawakuwa mali yao wenyewe. Walikamilishwa na Roho Mtakatifu ndani yao. Mkristo sie aliye mkamilifu, ni Roho Mtakatifu aliye mkamilifu ndani yake. Naona hilo ndilo kama vile nimesema, si mlima mtakatifu ni Mungu mtakatifu juu ya mlima, si kanisa mtakatifu, si watu watakatifu, bali ni Roho Mtakatifu kanisani na ndani ya watu hiyo ndiyo sehemu takatifu, mnaona. Wala sikuona matendo yako kuwa yamekamilika, hutafikia ukamilifu, kwa sababu tunaona sasa kwamba walikuwa na kuhesabiwa haki papa hapa, kuhesabiwa haki nayo, hii ilikuwa uh, la thamani. Kuhesabiwa haki kuko papa hapa chini ya Luther, nao utakaso huko hapa, na huyu hapa Roho Mtakatifu. Mnaona sasa hizo uh, elementi tatu zilizofanya kazi katika nyakati hizo tatu za makanisa hizo ndizo zinazohitajika kukamilisha kuzaliwa kukamilifu vilishika tu mimba kama seli zazi ndogo katika tumbo la uzazi la mama. Hiyo ni kweli. Roho Mtakatifu akija katika kuzaliwa. Sasa nataka kuwaulizeni jambo fulani. Wakati kuzaliwa kwa kawaida kunapotukia, jambo la kwanza linalotukia ni lipi? Maji. La pili ni lipi? Damu. Hiyo ni kweli. Jambo linalofuata, roho. Hiyo ni kweli. Ni kitu gani kilichotoka katika mwili wa Yesu hapo alipokufa? Walimchoma ubavuni mwake, ndipo maji na damu ikatoka. Na mikononi mwako naiweka roho yangu. Maji, damu, roho. kwa hiyo tukiisha kuhesabiwa haki kwa imani, Warumi tano moja, tuna amani na Mungu kwa Bwana wetu Yesu Kristo. kuhesabiwa haki, kutakaswa. Waibrania 13:12 na 13: Yesu aliteswa nje ya malango apate kuwatakasa watu kwa damu yake mwenyewe. Luka 24:49: lakini kaeni katika mji wa Yerusalemu mpaka mtakapovikwa uwezo utokao juu, akiisha kwa ajili ya Roho Mtakatifu, basi mtakuwa mashahidi wangu katika Yerusalemu, Yuda, Samaria. kiwakati unapokuwa askofu kiwakati Shemasi, si wakati unapokuwa mchungaji, si wakati unapokuwa papa, lakini akiisha kuajilia juu yenu Roho Mtakatifu, basi mtashuhudia. Unaweza tu kushuhudia kanisa lako na kanuni yako ya imani kama, kama wewe ni shemasi tu, ama kama wewe ni mchungaji tu, ama kama wewe ni papa tu, ama kama wewe unashuhudia kanuni ya imani lakini Roho Mtakatifu atakapokujilia basi utashuhudia habari zake na kazi alizofanya utazifanya pia, kwa sababu uzima wake uko ndani yako. Loo, lo! Jamani, jamani, namna hiyo. Naam Bwana, lo, ninalipata zaidi zaidi hapa juu ninaamini kuliko mnavyolipata huko nje. Ninajisikia tu vizuri, nalo mambo yanayotaka kufa kuyaimarishe. Sasa yeye anasema hapa sasa kwenye kifungu cha tatu basi kumbuka jinsi ulivyopokea na jinsi ulivyosikia, ninapenda hilo, yashike hayo na kutubu walakini usipokesha nitakuja kwako kama mwizi, wala hutajua saa nitakayokuja kwako, ambayo nitakuja kwako. Shika sana kuhesabiwa haki kwako kushikilie, usiwaruhusu hao watu wakunyang'anye huko hayo, pia uliopokea ulisikia. Walisoma bibilia ile ile tunayosoma mnaona, lakini hawakuichukua tu yote kwa kuwa haikufunuliwa kwao, haikuwa ni kwa ajili ya wakati wao. Hiyo ndio sababu watatokea kwenye ufufu Walitembea katika ile nuru waliokuwa nayo ya kutembelea, kwa hiyo watafufuliwa. Uh, sasa nimewasikia Wapentekoste wengi wanaohubiri ubatizo wakisema hao Walutheri na kadhalika hawatafufuliwa. Lo, naam, mnajua ile hadithi ndogo kuhusu Daktari Hegri kule juu? Wakati nilipomwambia li, yeye alisema sisi tuna nini? Nikasema mwajua, waliinua seminari ile kuu ya Kilutheri huko Bethany, huko mine ya uh, polisi. Basi akasema vema, sisi Walutheri tuna nini? Nikasema vema, nitakwambia, ninaamini mnaye Kristo. Na akasema vema, tunataka tunamtaka Roho Mtakatifu. Akasema je, unafikiri tunaye? Nikasema kwa uwezekano. Kisha nikasema mnaamini mkielekea kwake, akasema vema, una maana gani? Sasa wana maelfu ya ekari pale, ambazo wanafunzi wao endapo hawawezi hawawezi kujilipia masomo, waliwaruhusu kufanya kazi na kulima mahindi. Nikasema vema, kuna, kuna meza kubwa tu wali ni pamoja ya hiki chakula maalum cha jioni kule chini kwenye seminari hiyo kubwa. Na sasa hao ni watu wazuri. Daktari Hegri eh, ameketi hapa na ndugu Jack Mo hapa, maana nilimweka karibu ambapo kama akianza kuzungumza maneno makubwa ni sio ya jua, ningemgusa jake kwa mguu wangu nione kile alichosema. Mnaona? Kwa hiyo basi nikasema aliketi karibu nani. Ndipo akasema vema, kile tunachotaka kufanya ni kutafuta kujua kitu fulani hapa. Akasema tuna njaa ya Mungu. Kisha akasema tulisoma kitabu juu ya Pentecoste, zile karama. Tena akasema tukaenda baadhi ya yetu ndugu, tuliruka kwa ndege hadi California, tukakutana na huyo mtu aliyeandika kitabu hicho, nami ninamjua. Akasema tungetaka kuona baadhi ya karama hizo zikitumika. Akasema sira yoyote ya hizo. Akasema niliandika tu kuzihusu. Kwa hiyo, akasema, kisha akasema, ndipo tulipokuja kule na kuona haya tunanja, tuna njaa, tunamtaka Mungu ndipo well, nikasema hema, siku moja alitokea mtu mwajua, katika shamba lake mwenyewe pale. Mnaona, mtu mmoja alitoka akaenda akalima shamba kubwa mno, akang'oa mizizi yote kwake na kila, kila kitu, kisha akapanda mahindi. Kila asubuhi alienda mlangoni na kuangalia aone kama alikuwa na mahindi yoyote. Muda si muda, mwajua, asubuhi moja majani mawili madogo yalikuwa yakitokeza. Mtu yeyote aliyewahi kulima mahindi yuko wapi, George Wright, na hao wengine, Roy Slotan, na hao wengine Majua hayo majani mawili madogo yanayochomoza, lo, akasema Mungu asifiwe kwa ajili ya shamba langu la mahindi of... nikasema hivi, alikuwa na shamba la mahindi? Akasema vema, kwa njia moja yeah. nikasema kwa uwezekano ndiyo. Nikasema hiyo ilikuwa hi ni ninyi wa Lutheri katika yale ya matengenezo ya kwanza, ile jani dogo la kwanza, naona vema. Nikasema muda si muda mahindi hayo yakakua, sikumwambia juu ya mabaki mnaona, niliacha tu aendelee na mahindi yalivyokuwa. Kwa hiyo nikasema hayo mahindi yakakuwa, na baada ya muda kidogo yakapata ya kishada, ndipo hicho kishada kikaiangalia hilo tawi la kusema, <laughs> wewe huna chochote maskini enyu waluseri baridi, mnaona Kasema, mimi ni mzalishaje? Ule wakati mkuu wa kimishonari upepo ukavuma, ndipo maskini vishada vikaanguka namna hiyo na kuanguka chini. Huyo ni Wesley utakaso, naona wao. Ulikuwa ndio wakati mkuu sana wa kimishonari tuliowahi kuwa nao, umekuwa ni kanisa la Wesley kwenye wakati wa Wesley. Hata unashinda wakati huu. Wakati wa kanisa la Wesley ulikuwa ni wakati wa umishonari, nao ulieneza, ulifanya nini u? ulilieneza Mnaona, hata maumbile yanashuhudia hizi tatu. Papo hapo maumbile yenyewe, Mungu hapo mwanzo lilifanya kusudi liwe hivyo. Haikubidi hata kuwa na Biblia, unaweza kuangalia maumbile na kuona mahali ulipo. Unaona. Alafu basi na hapo, baada ya kitambo kidogo, ikaanguka kule. Basi, ni kitu gani kilichotokea? Likatokea shuke la mahindi lilikuwa na punje juu yake. Hilo lilikuwa ni kundi la Kipentekoste. Sasa hilo kundi la Kipentekoste lilikuwa ni kundi la aina ile ile, hapa chini kutoka hapo alikuwa na majani mawili ya mahindi Luther, hapa alikuwa na kishada Wesley, na hapa chini alikuwa na punje ya mahindi kitu gani? Jinsi hasa ilivyokuwa hapa nyuma kitu kile, kile, vera. Sasa hiki kilikuwa ni kitu gani hapa nasema vera. Sasa mpete kote alisema sina haja nawe Methodisti wala ninyi wa Lutheri, lakini hata hivyo uhai ule ule ulikuwa uliokuwa kwenye yale majani mawili madogo ulisaidia kufanya kile kishada, na uhai uliokuwa katika kile kishada uliyafanya hayo mahindi. Kwa hiyo mnaona, wote ni mpango wa Mungu. Walikuwa na Roho Mtakatifu kwa uwezekano, vivyo hivyo na Wesley chini ya utakaso. Lakini siku hizi lilirejesha kunena kwa lugha na kurudishwa kwa ule mwanzo huku nyuma, Roho Mtakatifu yule yule. Mnaona wale wa kweli Amina, oh, naam, yes. All right. Vema, shikiria sana ya leo ambayo umesikia ya ya yakafa sasa not. Kifungu cha nne ninaamini ndicho, lakini unayo majina machache katika Sardi, watu wasioyatia mavazi not yao not uchafu they... nao watakwenda pamoja nami hali wamevaa mavazi meupe or kwa kuwa wamestahili. Sasa usiunde dhehebu kutoka kwake, hatutaki kufanya hilo. Don't want to do that. No, I, I read. La, nina nini, nimesoma kifungu kingine, sivyo? Ama sikusoma. Naam, naam, hiyo ni kweli. Naam, vema. Naam, katika sardia hawaja yachafua mavazi yao. Kulikuwa na wachache wao ambao wangali wasingesujudia kitu hicho, nao wakajitakasa sana ku kujisafisha wale wakale kutoka huko nyuma kabisa, Pentekoste waliojazwa na Roho wengi wao, wakati huo hapo, wakati wa Lutha ulipoanza kuunda dhehebu, wakafanya nini? Walianza kurudi moja kwa moja nyuma kama Biblia ilivyosema, wakitenda kama mama yao, wakashuka chini moja kwa moja, wakaunda dhehebu. Lakini um, wachache wao wakasimama moja kwa moja kwamba wasingefanya hivyo, wakaanza moja kwa moja kumtetea Mungu. Kasema wakasema, kasema vema, sawa, una majina machache nao wanastahili kutembea mbele zangu, wamevikwa mavazi meupe. Usiunde dhehebu, usilichukue fundisho la Wanikolai. Sasa usianze kuunda dhehebu lako tena, bali kaa huru katika Mungu. Hebu Ro Mtakatifu awaongoze mnapoendelea. Kunao wachache wao waliosalia bado. Sasa kifungu cha tano, ninaamini aliye na sikio na asi Hebu tuone la yeye ashindaye, oh, huyo atavikwa vazi jeupe, wala sitalifuta jina lake katika kitabu cha uzima, bali nitakiri ni jina lake mbele za Baba na mbele ya malaika. Sasa majina machache, masalia machache sana, madogo walisalia, ambao hawakulichukua eh, kuchukua hawakuchukuliwa na mafundisho ya Katoliki. Vema. Sasa tunakuja kuzungumza juu ya yale matengenezo. Ningetaka kunini, niliacha msingi wa Lutha ili, ili kwamba niweze kuweka hapa sasa. Kifungu kifuatacho kilisema, yeye aliye na sikio na alisikie neno hili ambalo Roho ayaambia makanisa. Mungu akijaribu kuwaonya hapa, wakae nje ya unikolai huu, kaeni mbali na hapo, yawekeni mavazi yenu pasipo kutiwa madoa na mambo yoyote ya ulimwengu, kaeni tu huru ndani yake, naye ya angewaongoza na kuwaelekeza. Sasa huo ndio mwanzo wa wa kwanza. Sasa, kwa matengenezo ninamaanisha wale walionusurika, wale waliokuwa wamenusurika hata katika kanisa la Sardi. Mnaelewa yale ninayomaanisha, wale ambao walikuwa wangali wamekitoroka kitu hicho kiovu sana. Sasa hiyo sasa tutalichukua tena kesho usiku na kulishusha moja kwa moja hapa chini, katika katika wakati wa Kipentekoste na kuwaonyesha huo ndio hasa sasa. Kuna baadhi ya mambo haya tunayozungumza habari zake hapa kwamba wao waliutorokaje. Sasa tutalichukua hilo chini kwenye wakati unaofuata. Mnaona, hatuna budi kulichukua, kulifanya liendane pamoja. Usipofanya hivyo basi u, u, unakosa kuwapa wa watu kulishindikia kwenye huo wakati ujao. Unaona, inakupasa kuwaacha walipate tu, kama vile Biblia inavyoutoa hapa. Mnaona vema. Sasa walionusurika ndio anaozungumza habari zao hao ni hawa papa hapa, kundi hili dogo sana hapa linaloishi kwa kuhesabiwa haki. Sasa angalieni, walitoka wakaiona nuru. Lusa akageuka moja kwa moja. Baada ya kifo cha Lusa, si Lusa, Lusa kamwe hakuunda dhehebu, ilikuwa ni lile kundi nyuma yake. Wesley hakuunda dhehebu lolote, ilikuwa ni lile kundi lililomfuata. Wale waanzilishi wakale wa Pentecost kamwe hawakuunda dhehebu, ilikuwa ni lile kundi lililowafuata hao ndiyo wanaofanya hilo. Mnaona, ni ile zamu ya pili inayofanya hilo. Malaika halisi wa nuru kamwe hataunda dhehebu, nanyi mtaona kwenye huu kwenye wakati huu wa Kipentekoste ni kitu gani kitakachotokea mwishoni mwa dhehebu hilo. Pia mnaona wakati Roho Mtakatifu atakapotufunulia sasa yeye alisema unayo nuru kidogo iliyosalia, ndogo tu, iko tayari kuzima. Inafikia ni kuhesabiwa haki tu, wanaweza kukuyumbisha kwa njia yoyote, huna uzima wote bado, kwa sababu ulilichukua jina, jina baya. Lakini wewe ni wewe ni angalau umenyakuliwa, ukatolewa nje. Unaona, wewe ni ume Litoroka kanisa la Kirumi umeyatoroka hayo mafundisho yote ya sharti, na angalau umetoka nje umbali huo, sasa unaisoma Biblia ile ile, sasa bali Biblia ile inayofundisha ile ile ile ile. Roho Mtakatifu yeye hakuwalaumu kwa kile walichokuwa nacho, kasema sasa, hiyo ni shikilieni hilo mpaka nitakapokuja. Mnaona, endeleeni tu kushikilia. Sasa Wakati huo wa kanisa ulianza yapata mwaka wa elfu moja mia tano ishirini wakati kanisa katoliki la Kirumi la ulimwenguni kote ilipokuwa na mamlaka kamili. Hayo yalidumu mpaka tarehe thelathini na moja Oktoba, kama mnayaandika tarehe thelathini na moja tare Oktoba mwaka wa elfu moja mia tano sabini AD Martin wakati Martin Luther alipozibandika tasnifu zake tisini na tano kwenye mlango wa kanisa huko Wittenberg, Ujerumani, na tangu wakati huo yale matengenezo yakapamba moto. <laughs> Mlipata tarehe hizo? Hebu nivitoe tena mpate kuwa na hakika, tarehe 31 Oktoba mwaka wa 1570 AG, wakati Martin Luther alipozibandika tasnifu zake 95 kwenye mlango wa kanisa huko Wittenberg, W E T T E N B U R G, Wittenberg, Ujerumani. Tangu tarehe hiyo ya, yale matengenezo yalianza, moto ukaanza kuruka aliliasi kanisa hilo la Katoliki. Amesimama pale, huo ukiwa mkononi mwake namna hiyo, akasema, ati huu ni mwili mtakatifu wa Kristo, ni mkate mwembamba na divai kidogo, na puu, akautupa sakafuni. Hiyo ni kweli. Yeye alilipinga kanisa Katoliki na nini lililoanza, yeah, ule mpokonyo mdogo uliotokea wakati huo. Vema, ni nini ulikuwa ukiendelea? Bali ulikuwa zaidi sana ni vi, vita vya uh, nguvu za kisiasa kuliko uh, ulivyokuwa kwa ajili ya kanisa la kweli, kwa ajili ya kanuni za Kikristo uh, walishindania tu haki za kisiasa kutoka kwenye kanisa na kuanzisha kanisa lingine. Hawakutengeneza kutoka kwenye kanisa Katoliki kumrejesha Roho Mtakatifu na nguvu kanisani, kwa sababu walimkataa. Mm -hmm. Ulikuwa ni mkutano wa kisiasa. Hapo ndipo ungetoshea hasa una jina kuwa uhai nawe umekufa. Kwa maneno mengine yeye alilitoa tu dhehebu la Kiprotestanti hivyo tu, alimtoa binti kutoka kwa kanisa, kutoka kwenye, alimtoa kahaba kutoka kwa kahaba mkuu. Hilo ndilo lilotukia hasa. Alimtoa atalia kutoka kwa Yezebeli. Sasa mtu yeyote anayesoma yale matengenezo anajua ndivyo ilivyo, kwa sababu yeye kwa urahisi baadhi ya kumbukumbu na utaratibu wa kale ambao na sherehe, yeye yeye kwa urahisi aliziangamiza, lakini kuhusu kumrejesha Roho Mtakatifu kanisani kama alivyokuwa hapa nyuma, yeye hakufanya hivyo. La, bwana, vilikuwa zaidi sana ni vita vya kisiasa kuliko vilivyokuwa vya kiroho. Ilikuwa ni siasa badala ya Roho Mtakatifu. Yeye alikuwa bado hajaingia kanisani. Lo, ndugu, yeye hakuwa amerudi. Yeye anarudia hapa, sio kule juu. Sasa ilikuwa ni mkutano mkuu wa kisiasa, bali haikuwa ni kwa ajili ya maandiko matakatifu na na Roho Mtakatifu. And, uh, Holy... uh, ilikuwa ni mkutano wa kisiasa ambapo kweli aliondolea mbali baadhi ya kumbukumbu -kumbu za sanamu ya msalabani na Salamu Maria na yote hayo, lakini angali alileta katekismo, angali alitoa hii mnaihitaje, uh, ibada za kuwekwa wakfu ama chochote kile, kule chini walipofikia kwenye asubuhi ya Pasaka, naye mchungaji anawatakia Krismas njema. Mnajua siwaoni tena mpaka wakati wa Krismasi, alisema, mwajua. Ilo lo, ibada ya kipa kipa imara, ndiyo ninayojaribu kusema, kuwapeleka chini na kuwapa kipa imara, kuwapa ushirika wa kwanza na kuwapa kipa imara. Hakuna kitu kama kipa imara. Kipa imara cha pekee kilichotajwa katika Biblia, wakati katika katika Biblia ni wakati Mungu alipolithibitisha neno lake kwa ishara na maajabu yaliyofuata huko, ndiko kudhibitisha. Sio thibitisho la kuwa mfuasi wa kanisa la Kiluteri, bali Mungu akilithibitisha neno lake ndani na yako naye, Bwana alikuwa akitenda kazi pamoja nao, Marko kumi na sita akithibitisha neno kwa ishara iliyofuata. Huko ndiko kuthibitishwa kwa kanisa la Kipentekoste, huko ni kudhibiti. Mungu hujithibitisha mwenyewe hai, kama Mungu afanyaye miujiza kanisani, kunena kwa lugha, kufasiri lugha na kufanya mambo yale yale walio fanya hapo mwanzo. Ninawatosha, oh. Vema. Now, sasa angalieni, hawakurejesha uamsho wa Roho Mtakatifu, walirudisha wakati mpya wa kanisa, waliwarudisha waliopokonywa, waliotoroka kutoka kwenye ukasisi wa Kirumi kufanyiza ukasisi wa Kiprotestanti. Hilo ndilo jambo tu walilofanya, wakaruka moja kwa moja kutoka kwenye kikaango wakaingia motoni. Naona ni ni, ni kweli kabisa. Yezebeli alimzaa tu binti. Na sasa msifikiri ninasema tu hili ku, kujifanya mwerevu. Ninasema hili kwa sababu Biblia ilisema hivyo. Biblia katika Ufunuo 17 ilisema yeye alikuwa ni mama wa makahaba. Yesu alisema hapa kama tu vile Yezebeli alivyokuwa ndivyo atakavyokuwa naye, aliwazaa binti ambao walipotosha nchi ambayo ilikuwa haijapotoshwa. Sasa hivyo ndivyo hasa Uprotestanti um, ulivyomfanyia roho halisi wa Mungu. Ulipotosha kitu hicho na kukirudisha moja kwa moja katika dhehebu lingine, ambalo Mungu akipenda jumapili asubuhi, ni nataka kuwaonyesha kwamba kwamba kwamba walifanya sanamu ya mnyama, naye mnyama huyo alikuwa ni Rumi na wakafanya sanamu kama hiyo. Ilikuwa ni kitu gani? Dhehebu lo. Natumaini hilo linazama ndani ya mioyo ya watu. Nanyi mnashangaa ni kwa nini nimelipinga dhehebu sana. Maishani mwangu mote sikujua mimi mwenyewe, lakini ilikuwa ni kitu fulani ndani yangu kikipaza sauti, nisingeweza kukizuia. Nilishangaa daima, nilishangaa ni, nilishangaa, nilishangaa, nilishangaa, kwa nini siku zote niliwakemea wanawake hivyo. Mnaona maisha yangu yote, sio, si, ninamaanisha simaanishi wanawake halisi. Ninamaanisha hawa wanaodhaniwa kuwa wajua, walioharibikiwa na maadili na kadhalika Mwajua hao ndio mimi. Kitu fulani ndani yangu, nilipokuwa masikini mvulana mdogo kijitoto huko juu, ningewaona hao wanawake wakipanda kuja njiani na nini, wao ilijua waume zao walikuwa huko nje wakifanya kazi, hao huko juu pamoja na jamaa fulani wamelewa kando ya barabara, nao wangewatembeza huku na huku barabarani kuwatoa ulevi vya kutosha kwenda nyumbani kuwapikia waume zao chakula cha jioni. Nilisema hawastahili, sasa safi kuwapitia hiyo ni kweli, nilisema walikuwa duni kuliko wanyama hawa, ambao wangefanya kitu kama hicho. Nami nilipokuwa na umri wa miaka kumi na saba kuu kumi na minane ningemwona msichana akishuka kuja barabarani, ningevuka upande ule mwingine nikasema, huyo nyoka mwenye sumu anayenuka. Naona nami ningalikuwa mchukiaji halisi, bali nilipompokea Mungu moyoni mwangu, Mungu aliniruhusu kujua ya kwamba yeye yuna vito huko nje, yuna kina mama halisi wote hawajajitia na jinsi namna hiyo. Mungu ashukuriwe kwa ajili ya hilo. Nilipokuwa huko Afrika, nilipokuwa huko Uswisi, na nilipokuwa huko Rumi, ninaulizwa swali hili sana, hati brana, hivi ni nyote hamna mwanamke yeyote mwadilifu hata kidogo Marekani? Kila wimbo unaokuja huku kuna jambo fulani chafu kuwahusu wanawake, wanawake wenu Nikasema, hao ni wa Marekani, ila tunao ufalme mwingine ulio ulioko kule. Huo ni ufalme wa Mungu, au ni mama wenye heshima kwelikweli. Hakika Biblia ilisema katika, katika, katika manabii ilisema, ninaamini ilikuwa ni yapata mlango wa tano wa Isaya, sina hakika, ingekuwa katika mlango wa tano ama wa sita pale, ikizungumza juu ya heri yule binti wa Sauni atakayetoroka mambo hayo yote siku hiyo, jinsi angeshuka mtaani, angezikunja soksi zake ndefu, angetembea njuga kijinyonganyonga namna hiyo, na mambo ambayo angefanya, jinsi hasa wanavyofanya, hasa kikamilifu, hasa wanavaa nguo kama mwanamume ambalo ni chukizo kwa Mungu. Niliona shirika la kidini muda mfupi uliopita likienda kuwa na namna fulani ya kubarizi, wanapokuwa nako kila usiku, nao wanawake hawa wote wakitoka wamevaa hizi kaptura mkuru, ama ama ama ama, mnavihitaji mna vitu hivyo, si kaptura bali kitu hicho kingine, namni bisukuma pedali ama vitu hivyo pale vyote kwenye wanahitaji pedali, sukumwe vema bandugu, huo ni ubao wayapata upana huo. Hiyo ni kweli, kichwa kutoka kwenye mtembea kwa miguu, hiyo ni kwa mguu wako, na hilo ndilo wanalohitaji hasa. Hiyo ni kweli lakini roho, mnasema vyema. Sasa ninafikiri hiyo ni ya uh, heshima zaidi kwa mwanamke kuvaa kuliko sketi. Mungu alisema ni chukizo mbele zake kwa mwanamke kuvaa vazi, na wakati mwanamke anapozikata kata nywele zake kama mwanamume. Mungu anamtaka mwanamke kuonekana kama mwanamke, avae kama mwanamke, atende kama mwanamke, wala mtaki mwanamume kuwa na masharafa makubwa mno yakining'inia ya chini namna hii, halafu kama bata aliyeketi nyuma na kichwa chake namna hiyo. Yeye anamtaka aonekane kama mwanamume. Naam bwana, jamani wanabaki kesa na ni vigumu kwao kujua wao ni wa jinsia gani. Ni, ni, ni uzuni hawa wahuni na kadhalika tulio nao siku hizi. Si ajabu tunaishi katika wakati wa mwisho. Hakuna kitu kilichosalia katika ulimwengu huu ila Mungu kuimanda adhabu yake juu yake na kuteketeza hivyo tu. Mungu mwenye haki na mtakatifu asingeweza kufanya lingine lolote. Wameidharau damu ya Yesu Kristo, wamejishindilia mafundisho ya sharti, wameingia katika dhehebu, na maskini maskini, baba mtakatifu fulani pamoja na nini yake, maskini kapera mwenye ukosi uliopinduliwa anakuja na kuwaambia watoto wangu waliobarikiwa. Hilo halina maana zaidi ya nguruwe kulisema. Ninawaambia, kile tunachohitaji usiku wa leo ni kuirudia Biblia na roho Mtakatifu, ndugu, na nguvu za Kristo aliyefufuka zije kanisani zikifanya ishara na majabu na miujiza. Hey Amina, hiyo ndio Injili. Naam. Ulileta kwa hiyo. Naam, hiyo ni kweli ulileta uamsho ulifanya mambo mazuri sana pale, huo uamsho, bali haukumleta Roho Mtakatifu, hawakumleta huyo mpaka kufikia kwenye wakati huu wa Laodikia huko chini, katika wakati wa Kipentekoste, lakini kweli ulifanya jambo moja. Uamsho huu ulifanya mambo fulani ambayo yeye yalisema, usiache hapo. Sasa yaimarishe na uendelee kuyaongezea. Unaona? Ulileta Bibilia ya bure kwa watu. Tena wakati wa Kilutheri ulileta Bibilia ya bure. Waliunda mtambo wao na kuanza kuupa ulimwengu Bibilia. Mungu awabariki Walutheri kwa sababu ya jambo hilo, na Bwana, walirudisha Bibilia mikononi mwa walei tena. Ilikuwa ni kasisi peke yake, hata hawakuruhusiwa kuiangalia kwa sababu ilikuwa ni yale aliyosema papa naye, ya alikuwa ni Mungu, kwa hiyo chochote alichosema hicho kilitosha. Kwa hiyo sasa, uamsho wa Kilutheri kile walichotaka ni kuimarisha sasa. Una biblia mkononi mwako, sasa isome, iamini, usiweke kwenye rafu useme vema, tunayo biblia. Hilo halitakufaidi kufaidi kitu huko juu. Kuna walutheri wengi sana katika Pentekoste siku hizi, wameiweka biblia huku na kuchukua kile mtu mwingine anachosema kuhusu hiyo. Ndugu, lisome neno. Yatafuteni maandiko, kwa kuwa hayo ndiyo yanayonishuhudia mimi, alisema Yesu, ndani yake mnadhani mna uzima milele. Hilo ndilo jambo la kufanya, lisome neno. Sasa yeye alisema tu lishikilieni hilo, nini msi, msiache hilo liponyoke. Na jambo lingine alilowataka washikilie, walikuwa na nguvu kidogo iliyosalia ndani yao, ilikuwa ule uamsho wa Kiluteri. Jambo la pili ulilofanya, ulileta fundisho la kuhesabiwa haki kwenye nuru. Katoliki haichukui kuhesabiwa haki. Ni ka, kanisa Katoliki ni kama tu yule kasisi iliwabidi kumwondosha hewani hapa siku moja. Yeye alisema hamna wokovu mahali pengine popote ila katika kanisa Katoliki. Wokovu huko ndani ya Kristo, si katika kanisa Katoliki, sio katika kanisa la Kiprotestanti, huko ndani ya Kristo wokovu lakini Katoliki inaamini, hawajali ajali yale Bibilia isemayo, ni yale kanisa lisemayo. Mnaona, huwezi kushauriana nao kwa sababu hakuna njia, hakuna njia ya kuzungumza nao. Hawajali wana nini. Watazungumza nawe juu ya katekismu nao chochote kama hicho, bali ukiendea Biblia, wao wao wanaikataa tu. Hiyo ni yale kanisa lisemayo, lakini Yesu alisema katika jambo lili hili. Yesu mwenyewe alisema, kama mtu yeyote ataondoa lolote au kuongeza lolote kwake yeye, ataiondoa sehemu yake katika kitabu cha uzima. Yesu alisema, neno la kila mwanadamu na iwe ni uongo, na langu liwe kweli. Mbingu na nchi zitapita, bali neno langu halitapita kamwe. Hiyo ni kweli, lo hilo hapo. Ndugu, mimi ni mwamini wa neno la Mungu, hiyo ni kweli, wala sio tu hilo neno ambalo Mungu analinena pale. Kisha nilimwomba Baba wa mbinguni kunipa Roho Mtakatifu kulidhibitisha neno hilo, kumfanya Kristo aishi ndani yangu, ndipo nijue ninao ni uzima wa milele. Sio kwa sababu nina ustahili, ni kwa sababu neema yake imenipa. Huo huo ndio mwamba, juu ya mwamba huu nitalijenga kanisa langu, yeye alisema vema, kuhesabiwa haki vema jambo ni kwamba baada ya kuleta jambo ambalo haiwapasi kuliacha life hilo lilikuwa, walikuwa nayo Bibilia mkononi mwao. Tena Walutheri walifanya hilo, na jambo lingine walikuwa na fundisho la kuhesabiwa haki kwa imani. Hivyo ndivyo Luther alivyofundisha. Kila mtu anajua ya kwamba hilo lilikuwa ndilo fundisho lake kwa sababu hivi, hamwezi kuona jinsi hilo lilivyokuwa ni kamilifu? Ndipo akaja ile pamoja na utakaso, kisha hii hapa Pentekoste inakuja pamoja na ubatizo wa Roho Mtakatifu kikamilifu tu. Sasa mimi, unayo mambo machache yashikilie sasa, wala wala usiyaache yafe. Kama hutayashikilia hayo, nitakuja upesi kama mwivi, nawe utarudi moja kwa moja katika dhehebu tena. Na hivyo ndivyo walivyofanya, vivyo hivyo hasa, wakarudi moja kwa moja, mle umerudi moja kwa moja kwenye unikolai tena, maana utarudi moja kwa moja kwenye madhehebu. Shikilia, endelea kuisoma bibilia hiyo, na udumisha kuhesabiwa haki na uendelee kukaza mwendo. Lakini kuna masalia wachache waliotoka mle, masalia wachache baada ya wa kwanza kuja Luther, na ndipo wakaja Zwingli, na kuendelea Kelvin, na kuendelea na kadhalika, hata kufikia kwa Wesley, lakini kulikuwa na wachache waliosalia waliotoka kule waliofundisha utakaso na kutoka kwa utakaso wakaja masalia wachache walioingia katika Roho Mtakatifu. Naona maskini masalia hao pote pote kule wakilidumisha hilo hilo hai, vema. Lakini la tatu, walileta namna nyingi za sana za mafundisho ya kipagani wakaja nayo kama vile madhehebu batizo wa uongo sasa walikuja wakinyunyizia na kadhalika namna hiyo, Baba Mwana na Roho Mtakatifu, wakaleta katekismo. Hakika walikuwa wa kweli, walistahili walistahili lile jina, pamoja na yale Yesu aliyosema hapa, kuna jina la kuwa hai bali umekufa. Hiyo ni kweli. Vema, la nne ni kweli kwamba matengenezo yaliondolea mbali mengi ya kumbukumbu kumbu zao zilizopigwa msasa na na taratibu za ibada za dini na kadhalika, bali yakashindwa kanisani, pamoja na kule kurudishwa kwa kuleta marekebisho, yalishindwa kurudisha mafundisho ya Injili yote pamoja na ishara zikifuata. Kanisa la Kilutheri kamwe alikuwa nayo kamwe hawakuwa nayo, wala kamwe hawakuwa nayo katika wakati wa Wesley walikuwa nayo tu katika mwisho wa wakati huu wa Laodikia. Sasa tunapoingia katika hilo, tutarudi moja kwa moja katika maandiko na kuwaonyesha jinsi hasa walivyo liahidi hawakuwa na nini? Hawakurejesha uamsho wa Roho Mtakatifu kweli. Waliziacha sanamu na kuziacha sanamu, hiyo ni kweli. Waliziondoa wa sanamu kanisani, Mariamu na Yusufu na na Petro na Paulo na hizo zote, waliziacha sanamu, bali hawakumgeukia Kristo aliyefufuka. Luther aliwaondoa kwenye sanamu lakini akawaingiza kwenye kitu kama siasa, ama ama dhehebu ama shirika, kujifanyia dhehebu lingine tu, sanamu kama ile ya kwanza, na kujaribu kulipa- kulipanua zaidi kwa dhehebu. Na sasa wangali wanapiga vita, Methodisti ngali inataka kunini, Wabaptisti wote wawe Methodisti na Waluteri wote wanataka Wabaptisti wote wa Methodisti wawe wa Waluteri. Pentekoste inataka wabaptisti wote mhuteri, na kila kitu kingine wawe wa Pentekoste. Naona mnaendelea tu kuongezea kwenye dhehebu lenu, lakini huo sio mpango wa Mungu. Kwanza, mpango wa Mungu wa kurudishwa ulikuwa ni kurudisha kile kilichokuwako hapo mwanzo. Angalieni kukifufua hicho. Kama kitabu hiki kikianguka sakafuni, sasa kuchukua kitabu kingine kichukue mahali pake sio kurudishwa. Ufufuo inakubidi ukiinue kile kile juu. Amina. Kwa hiyo ikiwa kanisa lilikufa kupitia katika wakati wa giza na likao pagani kabisa ka hapa nyuma, basi kurudishwa ni nini? Hayo ni matengenezo, kutengeneza. Bali kutengenezwa na kuzaliwa mara ya pili ni mambo mawili tofauti. Mnaona, waliarudisha matengenezo, kutengeneza, kuziondokea sanamu zao nyingi na kadhalika, bali kamwe hawakurudisha Roho Mtakatifu kanisani lu. Jina la Bwana libarikiwe. Ndugu dada, unaweza kuliona kamwe. Hawakumrudisha Roho Mtakatifu kwa maana yule ambaye kweli anaileta nuru ya kweli ya Injili. Vaa kofia yako. Sasa yule ailetaye nuru ya kweli ya Injili ni malaika wa kanisa hapa chini. Down here. Amen. Sasa tutaliona hilo Jumapili. Sasa watakuwa na taa juu ya taa na taa za Kikristo, bali kila mmoja wao atarudi moja kwa moja katika dhehebu hilo, lakini kutakuwa kuna na mmoja atakayesimama dhidi yake na Bwana naye atawakutua waliosalia kutoka huko, hakika tu kama ninavyosimama kwenye mimbara hii, hiyo ni kweli naye ataru, atarudi moja kwa moja kwenye mwanzo nami nitayachukua maandiko kutoka kwenye kwa Agano la Kale na Agano Jipya na kuwathibitishia ya kwamba yeye atafanya hivyo, malaika wa kanisa la Laodikia. Hiyo ni kweli, atarudi moja kwa moja kwenye la asili na kukifufua kitu hiki hapa tena, na huo ufufuo utakuja kwenye siku ya huu hapa. Hiyo ni kweli lakini Ruta alilikutua kanisa likatoka, walionusurika walionusurika, moja hatua moja utaka kuhesabiwa haki, walionusurika alioutoa mguu mmoja kutoka kwenye upagani. Hiyo ni kweli, wakati huo mwingine miguu miwili ikatolewa hivyo tu. Ni kama tu mliona katika Bibilia kuna, kuna maji yanayotoka nyuma ya lile hekalu naye alisema aliona maji yakifikia magotini mwake, alafu tena maji yakamfikia kiunoni mwake, ndipo wakati huo mwingine yakapitia kichwani mwake. <laughs> Lakini yalipopitia juu ya, ya kichwa chake ilibidi afikie mahali angaliweza kuogelea naona ili mbidi kuogelea. Kwa hiyo tunafikia mahali sasa, ama ni kuogelea au kuzama. Hivyo tu yatakuzamisha na kukupeleka mbali kabisa, ama kukuingiza ndani, moja wapo. Kwa hiyo ni kuogelea au kuzama. Haleluya! O no, nina furaha sana kwa ajili ya Roho Mtakatifu. Nawe je? ninafuraha sana kwamba ninaweza kusema mimi ni mmoja wao mimi ni mmoja wao akina nani wao? Sio hawa wale, ama wale, ama wale. Nina furaha na kwamba ninaweza kusema mimi ni mmoja wao. Haleluya! mmoja wao, mmoja wao. Nina furaha na kwamba ninaweza kusema mimi ni mmoja wao. Hilo si linasikika ni zuri? Sikilizeni. Getting... walikuwa wamekusanyika katika chumba cha juu wote wakiomba katika jina lake. So walibatizwa kuwa Roho Mtakatifu na nguvu za utumishi zikaja. Sasa yale aliyowafanyia siku hiyo atakufanyia yayo hayo. So ninafuraha sana kwamba ninaweza kusema mimi ni mmoja wao lo one... no, mmoja wao <laughs> mimi ni mmoja wao nina furaha na kwamba ninaweza kusema mimi ni mmoja wao. Haleluya! mmoja wao, mmoja wao. Nina furaha na kwamba ninaweza kusema mimi ni mmoja wao. Wanaenda kwenye seminari la, baadhi yao hata hawawezi kuandika jina lao wenyewe. We, hiyo ni kweli. Petro asingeweza. Biblia ilisema yeye alikuwa asiye na elimu wala maarifa, yeye na Yohana, lakini iliwabidi kuwasikiliza wao, maana walijua walikuwa pamoja na Yesu. Ingawa watu hawa huenda wasijifunze kuwa wenye elimu wala kujivunia umaarufu wa kili mwengu. Lo no, Mungu abarikiwe! Ni nanini kadha wa kadha wote wamepokea pentekoste yao wakabadilizwa katika jina la Yesu, nao wanatangaza sasa mbali na kwa upana. Nguvu zake zingali ni zile zile. Ninafuraha sana kwamba ninaweza kusema mimi ni mmoja wao. Lo no, mmoja wao mmoja wao nina furaha sana kwamba naweza kusema mimi ni mmoja wao, mmoja wao, mmoja wao. Nina furaha sana kwamba ninaweza kusema mimi ni mmoja wao. Hivi una furaha kwake? Furaha sana kuwa mmoja wao Afadhali niwe mmoja wao kuliko chochote. Oh, no, ni juwacho oni, afadhali niwe mmoja wao kuliko kuwa rais wa Marekani ama niwe mfalme wa ulimwengu. Uh, ninge, kama Bwana Yesu angeshuka hapa chini aseme, nitakurejesha kwenye umri wa miaka ishirini na kukufanya kiongozi, mfalme wa ulimwengu wote na kukupa miaka elfu kumi ya, ya maisha juu ya nchi kudumu, mwenye umri wa miaka ishirini kamwe usiwe na siku ulio mgonjwa, uzuri na yote yatakuwa ni furaha na kadhalika, na mfalme wa ulimwengu mzima, kuishi miaka elfu kumi. Ama ungetaka kuwa mmoja wao na, ku, na kusumbuka maishani kama unavyofanya? Ningesema nina furaha sana kwamba naweza kusema mimi ni mmoja wao. Baada ya miaka elfu kumi, basi nini? Lakini huu ni wa milele. Ulikujaje ndugu? Roho huo umepitia kwenye damu hiyo, ni kweli umetoka mbali, na umekuja kwa Mungu kufanyika mwili na kukaa miongoni mwetu katika ori zamani za kale, ninajua ni kweli kabisa, mtoto mchanga alizaliwa pate kuwaokoa wa watu kutoka dhamini mwao. Yohana alimwona ufukoni mwanakondoo wa milele u no, Kristo aliyesulubiwa wa Kalvari o no, nampenda yule mtu wa kutoka Galilaya kutoka Galilaya, kwa kuwa amenifanyia mambo mengi sana, amesamedza mizangu zote akamwekarwa mtakatifu Oh, nampenda nampenda yule mtu wa kutoka Galilaya. Yule mwanamke pale kisimani, yeye alimwambia dhambi zake zote ni yeye yule jana leo na hata milele. Na jinsi alivyokuwa na waume watano, wakati huo alisamehewa kila dhambi na amani kuu ikawekwa ndani, akalia, njoni muone mtu huyu wa kutoka Galilaya. Lo, nampenda yule mtu wa kutoka Galilaya, kutoka Galilaya, kwa kuwa amenifanyia mambo mengi sana, amesamehe dhambi zangu zote, akamweka Roho Mtakatifu ndani. Lo, nampenda nampenda yule mtu wa kutoka Galilaya. Mtoza ushuru alienda kuomba kule kaluni siku moja, akalia, e, Bwana unirehemu. Alisamehewa kwa ajili ya kila dhambi na amani kuu ikaingia ndani, akasema njoni muone mtu huyu wa kutoka Galilaya. inapenda hilo. Nanyi je? viwete made... walifanywa kutembea, bubu walifanywa kuzungumza, nguvu hizo zilinenwa kwa upendo baharini, na vipofu walifanywa kuona. Ninajua ingeweza tukuwa ni rema za yule mtu wa kutoka Galilaya. Wimbeni pamoja nami, lo, nampenda yule mtu wa Galilaya, wa Galilaya, kwa kuwa amenifanyia mambo mengi sana amesamehe dhambi zangu zote, akamweka Roho Mtakatifu ndani. Lo no, nampenda, nampenda yule mtu wa Galilaya. Hivi hamuupendi? Lo jamani, hii injili nzuri ya Roho Mtakatifu! Lo jinsi ninavyoipenda! Ninampenda kwa moyo wangu wote, nami ninafuraha sana usiku wa leo ya kwamba nimehesabiwa pamoja nao, nasi tuko pamoja kama ndugu na dada Wabaptisti, Wamethodisti, Methodist, Pres Katoliki, Presbiteri, wowote wale. Mungu ametutoa wa kutoka kwenye kila tabaka la maisha na ametuleta huku kwenye ushirika huu mkuu wa Roho Mtakatifu, sio kuwa wafuasi wa dhehebu lolote. Wafanyayo ni juu yao, bali sisi tuko katika ufalme wa kisiri, tumebatizwa katika mwili wa kisiri wa Yesu Kristo kwa Roho Mtakatifu ni akina nani? Methodisti, mbaptisti, mpresbiteri? Yeyote atakaye na aje. Yesu alisema wote alionipa Baba watakuja kwangu, wala hakuna mmoja wao atakayepotea, nami nitawafufua tena katika siku ya mwisho. Lo, jamani, tulizoea kuimba wimbo wa kale hapa madhabauni. Sijui kama tunaweza kuimba ama la. Nafasi nafasi, naam, nafasi ipo, ipo nafasi kwenye chemi chemi, kwa ajili yangu. Nazipenda hizo nyimbo za kale namna hiyo. Mtu fulani atupe sauti, mtu fulani anayejua jinsi ya kuanzisha Mpiga piano wetu yuko wapi? Yuko hapa ama ndugu Tedi ama yeyote wao hapa? Au jamani, si simuoni mahali popote. Ruf nafasi, nafasi, ndiyo, kuna nafasi, ipo nafasi kwenye chemichemi kwa ajili yako nafasi nafasi, ndiyo, kuna nafasi ipo, nafasi kwenye chemichemi kwa ajili yako. Mnazipenda nyimbo hizo za kale? Tena ninaupenda huu pia: kule chini msalabani, alipofia mwokozi wangu, kule chini nililia, nipate kusafishwa kutoka dhambini. Utukufu kwa jina lake, utukufu kwa jina lake, jina lake la thamani oh. lo utukufu kwa. Hebu tuyafumbe tu macho yetu sasa na kuimba damu, lo hapo, damu ilipa kwa moyoni mwangu utukufu kwa jina lake, nimeokolewa kutoka dhambini, kiajabu Yesu anakanda, ni vizuri sana pale msalabani ambapo alinitukua Utukufu kwa j k utukufu kwa jina lake la ilo jina la thamani, utukufu kwa jina lake, jina la thamani, hapo damu ilipakwa moyoni mwangu Loo jamani, nina furaha sana kwa ajili ya jambo hilo na nje, nina furaha sana kwamba ninaweza kuja kwenye chemichemi hii iliyo tajiri na tamu, nitupe maskini nafsi yangu miguuni pamokozi. Nakumbuka siku moja nilipokuwa mvulana mdogo yapata umri wa miaka kumi na minane ni, nikimkimbia Bwana nilienda magharibi. Nilitaka baba yangu alikuwa ni mwendesha farasi, nami nilitaka kwenda huko kuwafunza farasi, kitu fulani tukikiona ja moyoni mwangu. Lo, nawaambia, nilishuka nikaenda kwa mhubiri wa Kibaptisti. Yeye akasema simama na kusema tu Yesu, ni mwana wa Mungu, tutaliandika jina lako kwenye kitabu hilo. Aliku niridhisha mimi? Kila mahali nilipoenda, mtu fulani mwa Adventista wa Sabato. Nilienda kumuona mtu mzuri Ndugu Baka, ndugu mpendwa, yeye yeah, akasema Bili, njoo ukaikubali sabato ya Bwana. Nimeikubali sasa, lakini yeye yeah, akasema siku ya sabato. Ndipo nikawazia lo, jamani, hilo lingali alilitimizi unaona. Nikatoka nikaenda magharibi, nami nikawazia, nikaenda huko mbali sana kule nyuma. Usiku wote tulikuwa tukiwakusanya na mwajua, uliondoa matandiko pamoja na mkoba wako wa kambi na kutandika, kisha ukatumia matandiko yako kama foronya. Nami nilikuwa nimejilaza chini, chini ya hiyo misonobari usiku huo. Nami nilikuwa kwenye zamu ya mchana, na kwa hiyo wavulana wa usiku walikuwa huko nje wakiwaleta ng'ombe. Basi kulikuwa kuna na maskini jamaa mmoja jina lake Slim kutoka Texas, alikuwa na zigita pale, naye alikuwa akipiga utukufu kwa jina lake. Jamaa mwingine pale alikuwa na kichanuo pamoja na kipande cha karatasi akikipulizia mm -mm -mm -mm -mm -mm -mm -mm. Walikuwa wakiimba nyimbo zingine vitumbu hizo vya cowboy, kisha wakaanza kuimba huo uko chini msalabani. Jamani, nikageuka nikaiweka blanketi yangu juu ya kichwa changu namna hii, nikaangalia huko nje nyuma mwajua na ilionekana kama hizo nyota zilikuwa zikining'inia moja kwa moja kule chini, karibu na vichwa vya miti hiyo na milima hiyo makini. Mnong'ono huo usio na mwisho wa misonobari hiyo ingeweza kumpikia yeye akipata sauti Adamu, ya damu uko wapi? Siapata majuma matatu baada ya hapo nilishuka mjini na hao wavulana wote wakalewa wala nini Sikunywa, ingenibidi kuwarudisha wote nyumbani, ni wapakie kwenye gari kwa njia yoyote, na wanatoka huko nje na kurushiana risasi kwenye vidole vya miguu mmoja kwa mwingine na kadhalika, na ni hatari kuwa salama, kutora mstari nofu kupitia pale na kuweka dau dola tano kila moja kwamba wangeweza kutembea juu yake, wala wasingeweza kutembea kwenye kinjia huko nje, namna hiyo, mwajua. Na hivyo ndivyo ilivyokuwa mpaka wote walipo walipotoa ulevi baada ya kupata fedha zao. Nami nilikuwa huko chini na wote walikuwa wakinywa pombe, nikaenda kando na kuketi chini kawazia, jamani, jamani, yapata miaka thelathini na mitano iliyopita, ama thelathini na mitano, nadhani miaka thelathini na mitano iliyopita ndipo nikaketi chini pale kando Phoenix. Palikuwa ni mahali padogo wakati huo tulitoka Wickenburg. Uh, huko chini nilikuwa nimeketi kule chini, na kulikuwa na msichana mdogo wa Kispanola aliyepitia pale akijinyunga nyonga, nami nimeketi pale pamoja na kofia hii kubwa nyuma ya kichwa changu. Akapita hapo na kuangusha maskini leso hii ndogo majua nikasema aisei, umeangusha leso yako. Hali kunivutia, nikasikia kelele kidogo chini ya mtaa pale, nami nikashuka kule. Basi palikuwako na maskini mvulana aliyeongoka kutoka kwenye vibanda vya kurukia farasi huko nje, vidudu hiko vimeufunika uso wake, nayo machozi yakitiririka chini ya mashavu yake, pale akicheza ya gita kimba, utukufu kwa jina lake. Lo jamani, machozi kitiririka usoni mwake. Akanyamaza na kusema ndugu, hujui ni kitu gani mpaka umempokea huyu Kristo wa ajabu. Utukufu kwa jina lake. Nami nikavuta hiyo kofia kubwa chini na kuondoka. Lo jamani, huwezi kujificha kutoka kwake, afadhali hujitokeza na kumkiri. Lo, yeye ni wa ajabu, namvivyo alivyo Nimeokolewa am... kutoka dhambi ni kiajabu. Yesu anakandani kwa utamu, ukanda ni pale, yeah, msalabani ambapo alinichukua Utukufu kwa jina lake, utukufu kwa jina lake, jina, utukufu kwa jina lake. O hapo damu ilipakwa moyoni mwangu. Utukufu kwa sasa, na tuinamishe vichwa vyetu, tuinue tu mikono tu tu yetu sasa. Utukufu kwa jina lake utukufu, utukufu e Mungu, jina la thamani hapo, damu ilipakwa moyoni mwangu Utukufu kwa jina lake, utukufu kwa Mungu, na tusimame. Lo, hebu kidogo tu, nini tu, ngojeni tu, dada fulani ananena kwa lugha nyingine, ndugu mmoja anafasiri. Naam, watu wangu, I nanena nanyi usiku huu mlivyokusanyika pamoja, kama jinsi nilivyotembea moyoni mwenu usiku huu na kuitakasa nafsi zenu kwa roho wangu na neno langu. Nanena mara y tena watoto wangu, naam, siku ya upendo kwenu ninyi itakuwa ni siku kuu wa kwa wale watakaokiri kunifuata mimi, asema Bwana, kwani nasema nitawaangazia njiani mwenu mambo mengi kwenye neno langu, nami nanena nanyi watu wangu, ili myakimie kunifuata mimi, ili niwape hekima za ufahamu wa jambo hili hasa, nami nitazamapo hata sasa usiku huu miongoni mwenu ulimo katika mioyo ya baadhi, asema Bwana kwamba kuna baadhi usiku huu, nawaambieni, wanatatizika waamini kitu gani, bali watu wangu, nawaambieni usiku huu, msishushe moyo, msiwe hivyo mahali hapa, nasema mioyoni na tabia hiyo kwa ajili ya mambo haya, bali nawaambieni, mtazameni Bwana, nawaambieni, nitawapa ufahamu, nami nitashughulika nani kama vile na mtoto mchanga nami nitawaleta katika nuru hasa ya jambo hili, nami nawaambia nitawakamilisha kama watu wangu. Nami nanena nanyi, enyi wana wangu wa kike na wa kiume, usiku huu mnapotoka mahali hapa, kama mtakavyoenda mahali mbalimbali mlikotoka, sukueni nuru hii ikawe ushuhuda kwa watu wengi. Nami nasema kokote ulimwenguni usiku huu kuna giza na mikanganyiko, bali nanena nawe mtumishi wangu, asema Mungu Mwenyezi, ile saa hii juu yako na mnanena nawe mtumishi wangu usiku huu, inue nuru ya Injili yangu, litangaze neno langu takatifu kwa watu wangu, ili waweze kuwekwa huru na mambo haya yote, asema Bwana. Naam Bwana. Sasa kama kuunge kwako na wengine ambao wasingejua hiyo ilikuwa ni nini, hiyo ni Pentekoste, Roho Mtakatifu akizungumza. Yesu alisema, enendeni ulimwenguni mwote mkaihubiri Injili, ishara hizi zitafuatana na hawa waaminio, watanena kwa lugha mpya, wataweka mikono juu ya wagonjwa, watapata afya. Mambo haya yote anayonena habari zake yatatimia. Loh, nina furaha sana, namuona Roho Mtakatifu akija akilithibitisha neno nuru, ichukueni, msi msiitilie shaka, ipokeeni tu, naye atawashughulikia kama mtoto na kuwaleta moja kwa moja huku juu. Hilo si nzuri kwa Roho Mtakatifu? kufanya hivyo Roho Mtakatifu juu yetu. Ninakumbuka wakati mmoja katika Biblia, hawakujua kitu hicho kilikuwa kikija kupitia wapi, adui alikuwa akija. Ndipo Roho Mtakatifu akashuka juu ya mtu fulani namna hiyo, akawaambia mahali hasa pa kwenda, nao wakaenda kule. Ndipo Mungu akaliburuga hilo jeshi lingine na kuliangamiza. Hiyo ni kweli. Leo tungale tunaishi katika siku za Biblia, sivyo? Amina, daima mradi tu Roho Mtakatifu yupo. Lo, hebu tusimame tunapoimba kweleka jinala ye Sikilizeni kifungu hicho. Peleka jina la Yesu kama ngao dhidi ya kila mtego. Majaribu yanapokuzingira, taja jina hilo takatifu katika maombi. Lohebu tuimbe tena, peleka jina la Yesu kama ngao dhidi ya kila mtego taja maja ribu yatakapo kuzingira, jina hilo takatifu katika maombi. <coughs> Hebu tuina misha vichwa vyetu sasa. Jina la zamani luni tamu jinsi gani, tumaini la duniani na furaha ya mbinguni.